ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਚੋਣਾਂ ਲੜਨ ਦੇ ਸਟੈਂਡ ਤੋਂ ਰਾਵਤ ਨੇ ਲਿਆ ਯੂ-ਟਰਨ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਆਗੂ ਉਲਝਣ ‘ਚ

ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਟਕਰਾਅ ਖਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰੀਸ਼ ਰਾਵਤ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਆਪਣੇ ਦੋ ਦਿਨਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੌਰੇ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਪਾਰਟੀ ਆਗੂਆਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਕਰਕੇ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨਗੇ। ਰਾਵਤ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ। ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਹ ਸਿੱਧੂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰਨਗੇ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਲਗਭਗ 58 ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਅਤੇ 4 ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਡਿਨਰ ‘ਤੇ ਬੁਲਾਇਆ, ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦਿਖਾਈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਕੈਪਟਨ ਵੱਲੋਂ ਤਾਕਤ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵਿਰੁੱਧ ਅਵਿਸ਼ਵਾਸ ਮਤਾ ਲਿਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮੰਤਰੀ ਵੀ ਸ਼ਾਂਤ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਰਾਵਤ ਕੈਪਟਨ ਅਤੇ ਸਿੱਧੂ ਡੇਰੇ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਰਾਵਤ ਨੇ ਹੁਣ ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਲੜਨ ਦੇ ਸਟੈਂਡ ਤੋਂ ਯੂ-ਟਰਨ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਰਾਵਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਚੋਣਾਂ ਸੋਨੀਆ ਅਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਲੜੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਜਦਕਿ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਚਿਹਰਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਹੋਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਟਿਫ਼ਿਨ ਬੰਬ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ, ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਪੂਰੇ ਮਾਲਵੇ ‘ਚ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 25 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਾਵਤ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ 2022 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਲੜੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਰਾਵਤ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਨੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਚੋਣਾਂ ਉਸ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਲੜੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਰਾਵਤ ਦੇ ਇਸ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ, ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਅਤੇ ਪਰਗਟ ਸਿੰਘ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਸੀ, ਨੇ ਸਖਤ ਇਤਰਾਜ਼ ਜਤਾਇਆ ਸੀ।

Rawat takes U-turn

ਪਰਗਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਰਾਵਤ ਕੌਣ ਹੈ ਇਹ ਕਹਿਣ ਲਈ ਕਿ 2022 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਲੜੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਪ੍ਰਗਟ ਦੇ ਇਸ ਇਤਰਾਜ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਵਤ ਵੀ ਬੈਕਫੁੱਟ ‘ਤੇ ਆ ਗਏ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਰਾਵਤ ਦੇ ਯੂ-ਟਰਨ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਕਾਂਗਰਸੀ ਨੇਤਾ ਵੀ ਇਹ ਸਮਝਣ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਸੱਚ ਮੰਨਣ। ਕੀ ਚੋਣਾਂ ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਮੂੰਹ ‘ਤੇ ਜਾਂ ਸੋਨੀਆ ਜਾਂ ਰਾਹੁਲ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਲੜੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ? ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਨੇਤਾ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਕੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਹ ਸਭ ਸਮਝ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਪਰਗਟ ਸਟੇਟ ਇੰਚਾਰਜ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਉਠਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਫਿਰ ਸਟੇਟ ਇੰਚਾਰਜ ਆਪਣੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਮੂੰਹ ਮੋੜ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਭ ਉਲਝਣ ਪੈਦਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਮੋਬਾਇਲ ‘ਤੇ ਗੇਮ ਖੇਡਣ ਦੀ ਲੱਤ ਕਾਰਨ ਨਾਬਲਗ ਨੇ ਗਵਾਈ ਜਾਨ, ਪੜ੍ਹੋ ਕੀ ਹੈ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *