ਧਰਮਕੋਟ : ਕੋਵਿਡ-19 ਵੈਕਸੀਨ ਕਹਿ ਕੇ ਟੀਕੇ ਲਗਾਉਂਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਔਰਤਾਂ ਕਾਬੂ, ਕੇਸ ਦਰਜ

ਮੋਗਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਕਸਬਾ ਧਰਮਕੋਟ ਦੇ ਭਾਈ ਕਾ ਖੂਹ ਵਿੱਚ 3 ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੀਕੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਨੁਰੋਕਿੰਡ ਫੋਰਟ ਮਲਟੀ-ਵਿਟਾਮਿਨ ਦਾ ਟੀਕਾ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Three women arrested

ਔਰਤਾਂ ਨੇ 3 ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਲਟੀ-ਵਿਟਾਮਿਨ ਟੀਕੇ ਲਗਾਏ ਸਨ। ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਔਰਤਾਂ ਤੋਂ 2 ਮਲਟੀ-ਵਿਟਾਮਿਨ ਕੇ ਟੀਕੇ ਵੀ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਦੋਸ਼ੀ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾਕਰਨੇ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ।

ਏਐਨਐਮ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਐਸਆਈ ਜਤਿੰਦਰ ਸੂਦ ਨੇ ਫੋਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਧਰਮਕੋਟ ਵਿੱਚ ਟੀਕੇ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਈ ਵੈਕਸੀਨ ਸੀ ਹੀ ਨਹੀ। ਜਦੋਂ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਝਗੜਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਮੋਬਾਈਲ ਖੋਹਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।

Three women arrested
Three women arrested

ਏਐਨਐਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਫੜੀ ਗਈ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੰਡੋਰੀ ਪਿੰਡ ਦੀ ਬਲਜਿੰਦਰ ਨਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਟੀਕਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ। ਉਹ ਮੌਜਗੜ੍ਹ, ਸ਼ੇਰਪੁਰ ਤੋਇਬਾਂ ਅਤੇ ਢੋਲੇਵਾਲਾ ਵਿੱਚ ਟੀਕਾ ਲਗਾ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 9:00 ਵਜੇ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ ਸੀ। ਔਰਤਾਂ ਤੋਂ ਦੋ ਮਲਟੀਵਿਟਾਮਿਨ ਟੀਕੇ ਵੀ ਮਿਲੇ ਹਨ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ‘ਚ ਮੀਂਹ ਦਾ ਕਹਿਰ- 60 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਛੱਡਿਆ ਘਰ, 300 ਤੋਂ ਵੱਧ ਏਕੜ ਫਸਲ ਡੁੱਬੀ

ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਕੋਟ ਈਸੇ ਖਾਂ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ ਰਾਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਜਿਸਦਾ ਨਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਮਲਟੀਵਿਟਾਮਿਨ ਟੀਕੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ-19 ਦਾ ਟੀਕਾ ਕਹਿਣਾ ਗਲਤ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਥਾਣਾ ਧਰਮਕੋਟ ਦੇ ਐਸਆਈ ਮੇਜਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ 2 ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ 300 ਰੁਪਏ ਦੀ ਦਿਹਾੜੀ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਟੀਕੇ ਕਿਸ ਮਕਸਦ ਲਈ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ, ਇਹ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਵੇਗਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *