PM ਮੋਦੀ ਅੱਜ ਲਾਂਚ ਕਰਨਗੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਡਿਜੀਟਲ ਹੈਲਥ ਮਿਸ਼ਨ, ਹਰ ਨਾਗਰਿਕ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਆਧਾਰ ਵਰਗੀ ਵਿਲੱਖਣ ਆਈਡੀ

PM ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅੱਜ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਡਿਜੀਟਲ ਸਿਹਤ ਮਿਸ਼ਨ (PM-DHM) ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 11 ਵਜੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਸ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਨੂੰ ਡਿਜੀਟਾਈਜ਼ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਇਸ ਵਿੱਚ, ਹਰੇਕ ਭਾਰਤੀ ਨਾਗਰਿਕ ਲਈ ਇੱਕ ਵਿਲੱਖਣ ਹੈਲਥ ਆਈਡੀ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।

PM Modi to launch

ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡਿਜੀਟਲ ਹੈਲਥ ਮਿਸ਼ਨ (ਐਨਡੀਐਚਐਮ) ਦੇ ਨਾਂ ਹੇਠ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਅੰਡੇਮਾਨ-ਨਿਕੋਬਾਰ, ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, ਦਾਦਰਾ ਨਗਰ ਹਵੇਲੀ, ਦਮਨਦੀਵ, ਲੱਦਾਖ ਅਤੇ ਲਕਸ਼ਦੀਪ ਵਿੱਚ 15 ਅਗਸਤ, 2020 ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਐਨਡੀਐਚਐਮ ਹੈਲਥ ਰਿਕਾਰਡ (ਪੀਐਚਆਰ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ) ਗੂਗਲ ਪਲੇ ਸਟੋਰ ‘ਤੇ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਰਾਹੀਂ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਵਿਲੱਖਣ ਆਈਡੀ 14 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਮੋਬਾਈਲ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਉਹ ਰਜਿਸਟਰਡ ਸਰਕਾਰੀ-ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਹਸਪਤਾਲ, ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰ, ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਹੈਲਥ ਸੈਂਟਰ, ਵੈਲਨੈਸ ਸੈਂਟਰ ਅਤੇ ਕਾਮਨ ਸਰਵਿਸ ਸੈਂਟਰ ਆਦਿ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਕਾਰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਣਗੇ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਚੰਨੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬਣਦਿਆ ਹੀ ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਕਰੀਬੀਆਂ ਦੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਕੇਸ…

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *