ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਕੰਗਣਵਾਲ ਨੂੰ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਸੜਕ ਦੀ ਹਾਲਤ ਖਰਾਬ, ਵਾਹਨ ਹੋ ਰਹੇ ਹਾਦਸਿਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ

kanganwal road ludhiana news: ਈਸਟਮੈਨ ਚੌਕ ਤੋਂ ਕੰਗਣਵਾਲ ਨੂੰ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਮੁੱਖ ਸੜਕ ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਖਰਾਬ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਬਰਸਾਤ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੌਰਾਨ, ਸੜਕ ਦੇ ਟੁੱਟਣ ਨਾਲ ਗਟਰ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੁਰਘਟਨਾਵਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਵਾਹਨ ਫਸ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਆਲਮ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਡਾਬਾ ਲੋਹਾਰਾ, ਸ਼ਿਮਲਾਪੁਰੀ, ਗਿਆਸਪੁਰਾ ਆਦਿ ਦੇ ਲੋਕ ਇਸ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਗੁਰੇਜ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ।

kanganwal road ludhiana news

ਇਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਖਸਤਾ ਹਾਲਤ ਸੜਕ ਹੈ, ਇਸ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਦਰਜਨਾਂ ਵਾਹਨ ਪਲਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਕੂਟਰ ਸਵਾਰ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਸਵਾਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਰਾਤ ਦੇ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ, ਸੜਕ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਹੈ। ਪੈਦਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਇਸ ਜੋਖਮ ਵਾਲੇ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਸੰਕੋਚ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਲਾਕਾ ਵਾਸੀਆਂ ਸੰਦੀਪ ਮਿੱਤਲ, ਨਿਤਿਨ ਕੁਮਾਰ, ਰਾਜਕੁਮਾਰ, ਰਾਜੀਵ ਨਯਨ ਜੋਸ਼ੀ, ਰਾਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸੜਕ ਦੀ ਖਸਤਾ ਹਾਲਤ ਤੋਂ ਨਿਜਾਤ ਦਿਵਾਈ ਜਾਵੇ।

ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਚੰਦਰਭਾਨ ਚੌਹਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 10 ਸਾਲ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਇਸ ਖੇਤਰ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਖਸਤਾ ਹਨ। ਚੌਹਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਧਾਇਕ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਗਿਆਸਪੁਰਾ ਅਤੇ ਈਸਟਮੈਨ ਚੌਕ ਤੋਂ ਕੰਗਵਾਲ ਨੂੰ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਹੇ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਥੋਂ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਤਰਸਯੋਗ ਹਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *