ਅਮਰਿੰਦਰ ਦੇ ਸੱਤਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੁੰਦਿਆਂ ਹੀ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਭਾਣਜੇ ਨੂੰ ਲਗਾਇਆ ਮੋਹਾਲੀ ਦਾ ਨਵਾਂ SSP

ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸੱਤਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੁੰਦਿਆਂ ਹੀ ਪੀਪੀਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨਵਜੋਤ ਮਾਹਲ ਫੀਲਡ ਵਿੱਚ ਪਰਤ ਆਏ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਕਿਸੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਨਿਯਮਤ ਨਿਯੁਕਤੀ ਹੈ, ਪਰ ਮੰਤਰੀ ਤ੍ਰਿਪਤ ਰਜਿੰਦਰ ਬਾਜਵਾ ਅਤੇ ਅਮਰਿੰਦਰ ਦੇ ਵਿਚਾਲੇ ਟਕਰਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ। ਨਵਜੋਤ ਮਾਹਲ ਮੰਤਰੀ ਬਾਜਵਾ ਦੇ ਭਾਣਜੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨਾਲ ਚੰਗੇ ਸਬੰਧ ਸਨ, ਮਾਹਲ ਜਲੰਧਰ ਅਤੇ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਵਿੱਚ ਐਸਐਸਪੀ ਸਨ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਵਿਗੜੀ, ਮਾਹਲ ਨੂੰ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਆਰਮਡ ਪੁਲਿਸ (ਪੀਏਪੀ) ਵਿੱਚ ਕਮਾਂਡੈਂਟ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ। ਐਸਐਸਪੀ ਵਜੋਂ ਮਾਹਲ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਵਧੀਆ ਰਹੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਧਾ ਹੀ ਮੰਤਰੀ ਬਾਜਵਾ ਨਾਲ ਅਮਰਿੰਦਰ ਦੀ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ।

Sabudana Omelette Recipe | ਨਰਾਤਿਆਂ ਦੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਰੈਸਿਪੀ

ਹੁਣ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸੱਤਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ। ਮੰਤਰੀ ਤ੍ਰਿਪਤ ਬਾਜਵਾ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ ਕੋਲ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਵਜੋਤ ਮਾਹਲ ਨੂੰ ਵੀਆਈਪੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੋਹਾਲੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਉਥੇ ਤਾਇਨਾਤ ਸਤਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਜਲੰਧਰ ਦਿਹਾਤੀ ਦਾ ਐਸਐਸਪੀ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੌਜੂਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਚੰਨੀ ਨੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਰੰਧਾਵਾ ਅਤੇ ਤ੍ਰਿਪਤ ਰਜਿੰਦਰ ਬਾਜਵਾ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸ ਧੜੇ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੂੰ ਕੁਰਸੀ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਨਾ ਸਿਰਫ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਬਲਕਿ ਡੀਜੀਪੀ ਦਿਨਕਰ ਗੁਪਤਾ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਦੋਸਤ, ਜੋ ਛੁੱਟੀ ‘ਤੇ ਹਨ, ‘ਤੇ ਨਵੀਂ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਗਾਜ਼ ਡਿੱਗ ਰਹੀ ਹੈ । ਕੇਂਦਰੀ ਡੈਪੂਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਆਏ ਆਈਪੀਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵਿਕਰਮਜੀਤ ਦੁੱਗਲ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਿਲੀਵ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਾਜ ਕਾਡਰ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨੀ ਹੈ।

ਸਿੱਧੂ ਰਹਿਣਗੇ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

सरकार के शुरूआती दिनों में अमरिंदर मंत्री बाजवा की हर बात सुनते थे।

ਦਿਨਕਰ ਗੁਪਤਾ ਦੁੱਗਲ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਸਨ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਪਟਿਆਲਾ ਦੇ ਐਸਐਸਪੀ ਰਹੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਰੱਕੀ ਮਿਲੀ ਅਤੇ ਉਹ ਡੀਆਈਜੀ ਬਣੇ, ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਟਿਆਲਾ ਰੇਂਜ ਸੌਂਪੀ ਗਈ। ਫਿਰ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਜੋਂ ਤਾਇਨਾਤ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਨਵੀਂ ਸਰਕਾਰ ਬਣੀ, ਸੁਖਚੈਨ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਜਲੰਧਰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਬਿਠਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁੱਗਲ ਨੂੰ ਕੋਈ ਅਹੁਦਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

The post ਅਮਰਿੰਦਰ ਦੇ ਸੱਤਾ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੁੰਦਿਆਂ ਹੀ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਭਾਣਜੇ ਨੂੰ ਲਗਾਇਆ ਮੋਹਾਲੀ ਦਾ ਨਵਾਂ SSP appeared first on Daily Post Punjabi.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *