ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਫਿਰ ਆਈ ਰੌਣਕ, ਸੈਂਸੈਕਸ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਇੰਨੇ ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਵਾਧਾ

ਭਾਰਤੀ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਆਪਣੀ ਸ਼ਾਨ ਵਿੱਚ ਪਰਤ ਆਇਆ ਹੈ। ਹਫਤੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਵਪਾਰਕ ਦਿਨ ਭਾਵ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ, ਸੈਂਸੈਕਸ ਅਤੇ ਨਿਫਟੀ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਲਾਭ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਸੈਂਸੈਕਸ 450 ਅੰਕਾਂ ਤਕ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਇਆ ਅਤੇ 59,200 ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਿਆ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਨਿਫਟੀ 115 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਮਜ਼ਬੂਤੀ ਨਾਲ 17,650 ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਕਰੀ ਬੰਦ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ, ਸੈਂਸੈਕਸ ਸਿਰਫ 4 ਵਪਾਰਕ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 1000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਅੰਕ ਗੁਆ ਚੁੱਕਾ ਸੀ. ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, 27 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਸੈਂਸੈਕਸ 60412.32 ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਸਰਵ-ਉੱਚ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਛੂਹ ਗਿਆ ਸੀ।

stock market rose again

ਬਜਾਜ ਫਿਨਸਰਵ, ਆਈਸੀਆਈਸੀਆਈ ਬੈਂਕ, ਐਚਡੀਐਫਸੀ, ਏਅਰਟੈਲ, ਬਜਾਜ ਫਾਈਨਾਂਸ, ਐਸਬੀਆਈ, ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ, ਰਿਲਾਇੰਸ, ਸਨ ਫਾਰਮਾ, ਐਚਸੀਐਲ, ਇੰਡਸਇੰਡ ਬੈਂਕ, ਐਨਟੀਪੀਸੀ, ਇਨਫੋਸਿਸ, ਮਾਰੂਤੀ ਦੇ ਸ਼ੇਅਰ ਬੀਐਸਈ ਇੰਡੈਕਸ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹੇ ਸਨ। ਗਿਰਾਵਟ ਵਾਲੇ ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਵਿੱਚ ਟਾਟਾ ਸਟੀਲ, ਟਾਈਟਨ ਅਤੇ ਪਾਵਰ ਗਰਿੱਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਪਾਰਸ ਡਿਫੈਂਸ ਐਂਡ ਸਪੇਸ ਟੈਕਨਾਲੌਜੀਜ਼ ਦੇ ਸਟਾਕ ਨੇ ਉਪਰਲੇ ਸਰਕਟ ਨੂੰ ਮਾਰਿਆ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪਾਰਸ ਡਿਫੈਂਸ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਸੂਚੀਬੱਧ ਸੀ. ਸੂਚੀਬੱਧਤਾ ਦੇ ਨਾਲ, ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਸ਼ੇਅਰ ਉੱਚ ਸਰਕਟ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ. ਇਸ ਵੇਲੇ, ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸ਼ੇਅਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 523.65 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਆਈਪੀਓ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਪਾਰਸ ਡਿਫੈਂਸ ਅਤੇ ਸਪੇਸ ਦੇ ਇੱਕ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ 85 ਸ਼ੇਅਰ ਰੱਖੇ ਗਏ ਸਨ. ਇਸ ਲਾਟ ਦੀ ਕੀਮਤ ਸੀਮਾ 165-175 ਰੁਪਏ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Sabudana Omelette Recipe | ਨਰਾਤਿਆਂ ਦੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਰੈਸਿਪੀ | Navratre Special recipe | Easy Nashta Recipe

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *