ਸਾਜਿਦ ਨਾਡਿਆਡਵਾਲਾ ਨੇ ‘ਛਿਛੋਰੇ’ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸਮਰਪਿਤ

Sajid Nadiadwala film chichhore: ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨਿਤੇਸ਼ ਤਿਵਾਰੀ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਚਿਛੋਰੇ’ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ (67 ਵਾਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ) ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਫਿਲਮ ਦੇ ਨਿਰਮਾਤਾ ਸਾਜਿਦ ਨਾਡਿਆਡਵਾਲਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਫਿਲਮ ਦੇ ਅਵਾਰਡ ਨੂੰ ਮਰਹੂਮ ਅਦਾਕਾਰ ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

Sajid Nadiadwala film chichhore

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਦੀ ਮੌਤ ਮਈ 2019 ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੁੰਬਈ ਸਥਿਤ ਘਰ ਤੋਂ ਮਿਲੀ। ਅਦਾਕਾਰਾ ਸ਼ਰਧਾ ਕਪੂਰ ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਦੇ ਨਾਲ ‘ਛਿਛੋਰੇ’ ‘ਚ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਸੀ। ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਸਾਜਿਦ ਨਾਡਿਆਡਵਾਲਾ ਦੇ ਇਸ ਦਿਲ ਖਿੱਚਵੇਂ ਇਸ਼ਾਰੇ ਨੇ ਮਰਹੂਮ ਅਦਾਕਾਰ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕ ਉਸਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਨਿਤੇਸ਼ ਤਿਵਾਰੀ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਤ, ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਅਭਿਨੈ ਵਾਲੀ ‘ਛਿਛੋਰੇ’ ਉਸ ਸਾਲ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪਸੰਦੀਦਾ ਫਿਲਮ ਸੀ।

ਫਿਲਮ ਨੂੰ 65 ਵੇਂ ਫਿਲਮਫੇਅਰ ਅਵਾਰਡਸ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਬੋਤਮ ਫਿਲਮ, ਤਿਵਾਰੀ ਲਈ ਸਰਬੋਤਮ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ, ਸਰਬੋਤਮ ਕਹਾਣੀ, ਸਰਬੋਤਮ ਸੰਵਾਦ ਅਤੇ ਸਰਬੋਤਮ ਸੰਪਾਦਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕਈ ਪੱਖਾਂ ਤੋਂ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਹੋਈ ਸੀ। ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਪੂਤ ਦੀ ਇਹ ਫਿਲਮ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ ਨੰਬਰਾਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਅਤੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਪਿੱਛੇ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਦੱਸਦੀ ਹੈ।

ਵੀਡੀਓ ਲਈ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ -:

ਇਸ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ, ਸੁਸ਼ਾਂਤ ਦਾ ਬੇਟਾ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਦਾਕਾਰ ਆਪਣੀ ਕਹਾਣੀ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਸੁਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਕੋਈ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਟਾਪ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਹਰ ਵਾਰ ਜਿੱਤਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਸਰਵੋਤਮ ਹਿੰਦੀ ਫਿਲਮ ਦਾ 67ਵਾਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਫਿਲਮ ਅਵਾਰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਨਿਰਮਾਤਾ ਸਾਜਿਦ ਨਾਡਿਆਡਵਾਲਾ ਨੇ ‘ਛਿਛੋਰੇ’ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਮੁੱਚੀ ਟੀਮ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *