ਸਹੇਲੀ ਦਾ ਕਾਰਾ ਪ੍ਰੇਮੀ ‘ਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਪਾ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਅੱਗ, ਇੰਝ ਬਣਾਇਆ ਖੌਫਨਾਕ ਪਲੈਨ

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਫਰੀਦਾਬਾਦ ‘ਚ 10 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਮਿਲੀ ਨਾਈਜੀਰੀਅਨ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਨਾਈਜੀਰੀਅਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਬੱਲਬਗੜ੍ਹ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਨਿਕਲਿਆ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਕੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਉਸ ਨੂੰ ਨਾਈਜੀਰੀਅਨ ਸਮਝਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਕਬਜ਼ੇ ‘ਚ ਲੈ ਕੇ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਲਈ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਕਿ ਇਹ ਲਾਸ਼ ਬੱਲਭਗੜ੍ਹ ਦੀ ਭਾਟੀਆ ਕਲੋਨੀ ਵਾਸੀ ਪਵਨ ਦੀ ਹੈ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਵਨ ਦੇ ਭਰਾ ਜਤਿੰਦਰ ਨੇ 18 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਥਾਣਾ ਬੱਲਭਗੜ੍ਹ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਛੋਟਾ ਭਰਾ ਪਵਨ ਇਕ ਕੋਰੀਅਰ ਕੰਪਨੀ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਉਹ 16 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਘਰੋਂ ਨਿਕਲਿਆ ਸੀ। ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਘਰ ਨਹੀਂ ਪਰਤਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਸਤਾਉਣ ਲੱਗੀ।

girlfriend set the lover

ਜਤਿੰਦਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਪਵਨ ਦੀ ਇਕ ਔਰਤ ਨਾਲ ਦੋਸਤੀ ਦਾ ਪਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕਰਕੇ ਪੁੱਛਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਕੋਲ ਆਇਆ ਸੀ ਪਰ ਆਪਣਾ ਲੈਪਟਾਪ ਅਤੇ ਕਾਰ ਉੱਥੇ ਹੀ ਛੱਡ ਕੇ ਸ਼ਾਮ 4 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਤਿੰਦਰ ਨੇ ਪਵਨ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿਚ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਸ ਦਾ ਕੋਈ ਸੁਰਾਗ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਜਤਿੰਦਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਲਾਪਤਾ ਦੀਆਂ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਉਸ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ।ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ 65 ਅਤੇ ਥਾਣਾ ਬੱਲਭਗੜ੍ਹ ਦੀ ਪੁਲਸ ਟੀਮ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਥਾਣਾ ਬੀਪੀਟੀਪੀ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਲਾਸ਼ ਪਵਨ ਦੀ ਹੈ। ਤੱਥਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਪੁਲਸ ਨੇ ਪਵਨ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਦੋਸਤ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ।

ਪੁਲਸ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀ ਔਰਤ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਮਹਿਲਾ ਦਾ ਪਤੀ ਫਰੀਦਾਬਾਦ ਆਈਐਮਟੀ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਸਾਲ 2018 ਵਿਚ ਬਲੱਡ ਕੈਂਸਰ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਸਾਲ 2019 ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਪਤੀ ਦੀ ਬਜਾਏ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਗਈ। ਮਹਿਲਾ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਸਾਲ 2019 ‘ਚ ਹੀ ਪਵਨ ਨਾਲ ਹੋਈ ਸੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਹਾਂ ‘ਚ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਦੋਵੇਂ ਬੱਲਭਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਲਿਵ-ਇਨ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਲੱਗੇ। ਔਰਤ ਨੇ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਵਨ ਨੇ ਉਸ ਦੀ 13 ਸਾਲ ਦੀ ਨਾਬਾਲਗ ਬੇਟੀ ‘ਤੇ ਗਲਤ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਵਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਤਕਰਾਰ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਔਰਤ ਨੇ ਪਵਨ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਅਤੇ ਕਤਲ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਬੋਤਲ ‘ਚ ਪੈਟਰੋਲ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਸੀ।

girlfriend set the lover
girlfriend set the lover

16 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਔਰਤ ਨੇ ਪਵਨ ਨੂੰ ਨੀਂਦ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਖੁਆ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਟੋ ‘ਚ ਬਿਠਾ ਕੇ ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਘੁੰਮਦੀ ਰਹੀ। ਰਾਤ ਕਰੀਬ 10.30 ਵਜੇ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਸੈਕਟਰ-75 ਦੀ ਇਕ ਸੁੰਨਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਲੈ ਗਈ, ਉਥੇ ਹੀ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 12.30 ਵਜੇ ਉਸ ਨੇ ਪਵਨ ‘ਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਪਾ ਕੇ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਈ। ਬੀਪੀਟੀਪੀ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ 174 CRPC ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਕੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਨਾਖਤ ਲਈ ਬੀਕੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਰਖਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ, ਵਿਗਿਆਨਕ ਪਹਿਲੂਆਂ ਅਤੇ ਗੁਪਤ ਸੂਤਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਦੋਸ਼ੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਬੱਲਭਗੜ੍ਹ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਔਰਤ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ ਪੁਲਸ ਰਿਮਾਂਡ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਵੀਡੀਓ ਲਈ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ -:

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *