ਗਹਿਲੋਤ ਵਜ਼ਾਰਤ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵਜ਼ੀਰਾਂ ਨੇ ਦਿੱਤੇ ਅਸਤੀਫੇ, ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਭਲਕੇ ਦਫਤਰ ਸੱਦੇ ਸਾਰੇ MLA

ਕਾਂਗਰਸ ਹਾਈਕਮਾਨ ਨੇ ਗਹਿਲੋਤ ਕੈਬਨਿਟ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੇ ਅਸਤੀਫ਼ੇ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕਰ ਲਏ ਹਨ। ਹੁਣ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਗਮ ਸ਼ਾਮ 4 ਵਜੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਰੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 2 ਵਜੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਦਫਤਰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

All Gehlot ministers resign

ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦੇ ਫੇਰਬਦਲ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਹਾਈਕਮਾਂਡ ਨੇ ਫਾਰਮੂਲਾ ਤੈਅ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਫੇਰਬਦਲ 2023 ਦੇ ਚੋਣ ਫਾਇਦਿਆਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਫਾਰਮੂਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗਹਿਲੋਤ ਕੈਬਨਿਟ ਦਾ ਨਵੇਂ ਸਿਰੇ ਤੋਂ ਗਠਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਿੰਨ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਪੂਰੀ ਕੈਬਨਿਟ ਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ।

ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ 7 ਬਿੰਦੂਆਂ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਨਵੀਂ ਕੈਬਨਿਟ…

 1. ਡੋਟਾਸਰਾ ਤੇ ਹਰੀਸ਼ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਜਾਟ ਅਤੇ ਰਘੂ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਬ੍ਰਾਹਮਣ ਚਿਹਰਾ ਨੂੰ ਮੌਕਾ
  ਗੋਵਿੰਦ ਸਿੰਘ ਦੋਟਾਸਰਾ, ਹਰੀਸ਼ ਚੌਧਰੀ ਅਤੇ ਰਘੂ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਥਾਂ ਨਵੇਂ ਚਿਹਰਿਆਂ ਨੂੰ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਦੋ ਜਾਟਾਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬ੍ਰਾਹਮਣ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਡੋਟਾਸਰਾ ਅਤੇ ਹਰੀਸ਼ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਥਾਂ ਜਾਟ ਚਿਹਰਿਆਂ ਵਜੋਂ ਰਾਮਲਾਲ ਜਾਟ, ਬ੍ਰਿਜੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਓਲਾ, ਹੇਮਾਰਾਮ ਚੌਧਰੀ, ਨਰਿੰਦਰ ਬੁਡਾਨੀਆ ਦੇ ਨਾਂ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਹਨ।

ਵੀਡੀਓ ਲਈ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ -:

ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਮਹਾਦੇਵ ਸਿੰਘ ਖੁੰਡੇਲਾ ਦਾ ਨਾਂ ਵੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਰਘੂ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਰਾਜੇਂਦਰ ਪਾਰੀਕ, ਮਹੇਸ਼ ਜੋਸ਼ੀ, ਰਾਜੁਕਮਾਰ ਸ਼ਰਮਾ ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਹਨ। ਹੇਮਾਰਾਮ, ਰਾਮਲਾਲ ਜਾਟ ਅਤੇ ਓਲਾ ਵੀ ਪਹਿਲਾਂ ਗਹਿਲੋਤ ਦੇ ਨਾਲ ਮੰਤਰੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਮਹੇਸ਼ ਜੋਸ਼ੀ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਗਹਿਲੋਤ ਦੇ ਬਹੁਤ ਕਰੀਬੀ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਚੀਫ਼ ਵ੍ਹਿਪ ਹਨ।

 1. ਬਸਪਾ ਤੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਚ ਗੁੜ੍ਹਾ ਮੁੱਖ ਦਾਅਵੇਦਾਰ, ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ‘ਚ ਖੰਡੇਲਾ।
  ਬਸਪਾ ਤੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰਾਜੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਗੁੜ੍ਹਾ ਦਾ ਨਾਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹੈ। ਬਸਪਾ ਤੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਿਰਫ਼ ਛੇ ਵਿਧਾਇਕ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ ਬਾਕੀ ਪੰਜਾਂ ਨੂੰ ਸੰਸਦੀ ਸਕੱਤਰ ਬਣਾ ਕੇ ਜਾਂ ਸਿਆਸੀ ਨਿਯੁਕਤੀਆਂ ਦੇ ਕੇ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਵਿਚ ਮਹਾਦੇਵ ਸਿੰਘ ਖੰਡੇਲਾ ਅਤੇ ਸੰਯਮ ਲੋਢਾ ਦੇ ਨਾਂ ਚਰਚਾ ਵਿਚ ਹਨ। ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸੀ.ਐਮ ਨੇ ਮਹਾਦੇਵ ਸਿੰਘ ਖੰਡੇਲਾ ਦੀ ਵਕਾਲਤ ਕੀਤੀ ਹੈ।
 2. ਮਾਸਟਰ ਭੰਵਰਲਾਲ ਦੀ ਥਾਂ ਮੰਜੂ ਮੇਘਵਾਲ, ਗੋਵਿੰਦ, ਖਿਲਾੜੀ ਅਸ਼ੋਕ ਬੈਰਵਾ ਐੱਸ. ਸੀ. ਵਰਗ ਦੇ ਦਾਅਵੇਦਾਰ।
  ਮਾਸਟਰ ਭੰਵਰਲਾਲ ਮੇਘਵਾਲ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗਹਿਲੋਤ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਦਲਿਤ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਮਾਸਟਰ ਭੰਵਰਲਾਲ ਮੇਘਵਾਲ ਦੀ ਥਾਂ ਮੰਜੂ ਮੇਘਵਾਲ ਨੂੰ ਮੰਤਰੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਲਿਤ ਵਰਗ ਦੇ ਖਿਲਾੜੀ ਲਾਲ ਬੈਰਵਾ, ਪਰਸਰਾਮ ਮੋਰਦੀਆ, ਅਸ਼ੋਕ ਬੈਰਵਾ, ਗੋਵਿੰਦ ਮੇਘਵਾਲ ਵੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਹਨ। ਅਸ਼ੋਕ ਬੈਰਵਾ ਗਹਿਲੋਤ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ‘ਚ ਮੰਤਰੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਗੋਵਿੰਦ ਮੇਘਵਾਲ ਵਸੁੰਧਰਾ ਰਾਜੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਵਿੱਚ ਸੰਸਦੀ ਸਕੱਤਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਹ ਭਾਜਪਾ ਛੱਡ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਸਨ।
 3. ਆਦਿਵਾਸੀ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਮਾਲਵੀ, ਪਰਮਾਰ ਦਾਅਵੇਦਾਰ
  ਕਬਾਇਲੀ ਚਿਹਰਿਆਂ ਵਜੋਂ ਦਯਾਰਾਮ ਪਰਮਾਰ, ਮਹਿੰਦਰਜੀਤ ਮਾਲਵੀਆ ਦੇ ਨਾਂ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਮਾਲਵੀਆ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਮੰਤਰੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਮਾਲਵੀਆ ਦੀ ਪਤਨੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹੈ।
 4. ਘੱਟ ਗਿਣਤੀ ਵਰਗ ਤੋਂ ਜਾਹਿਦਾ, ਗੁੱਜਰ ਭਾਈਚਾਰੇ ਤੋਂ ਡਾ. ਜਤਿੰਦਰ
  ਅਮੀਨ ਖਾਨ, ਜਾਹਿਦਾ ਦੇ ਨਾਂ ਘੱਟ ਗਿਣਤੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦਾਅਵੇਦਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਗੁੱਜਰ ਚਿਹਰਿਆਂ ਵਜੋਂ ਸ਼ਕੁੰਤਲਾ ਰਾਵਤ, ਡਾਕਟਰ ਜਤਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਰਾਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਿਧੂੜੀ ਦੇ ਨਾਂ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਕੁੰਨਰ ਨੂੰ ਨਹਿਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚੋਂ ਮੌਕਾ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਾਹਿਦਾ ਖਾਨ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੰਸਦੀ ਸਕੱਤਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਡਾ: ਜਤਿੰਦਰ ਗਹਿਲੋਤ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਵਿੱਚ ਉਹ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।
 5. ਪਾਇਲਟ ਕੈਂਪ ਤੋਂ 4 ਤੋਂ 5 ਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ
  ਸਚਿਨ ਪਾਇਲਟ ਕੈਂਪ ‘ਚੋਂ 4 ਤੋਂ 5 ਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਪਾਇਲਟ ਕੈਂਪ ਤੋਂ ਮੁਰਾਰੀਲਾਲ ਮੀਨਾ, ਦੀਪੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਖਾਵਤ, ਬ੍ਰਿਜੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਓਲਾ, ਹੇਮਾਰਾਮ ਚੌਧਰੀ, ਰਮੇਸ਼ ਮੀਨਾ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
 6. 13 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆ ‘ਚੋਂ ਕੋਈ ਮੰਤਰੀ ਨਹੀਂ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਜ਼ਿਲਿਆਂ ‘ਚੋਂ ਵੀ ਮੰਤਰੀ ਬਣਾਏ ਜਾਣਗੇ
  ਗਹਿਲੋਤ ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਫਿਲਹਾਲ 13 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆ ਦਾ ਕੋਈ ਮੰਤਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਦੈਪੁਰ, ਪ੍ਰਤਾਪਗੜ੍ਹ, ਡੂੰਗਰਪੁਰ, ਭੀਲਵਾੜਾ, ਸ੍ਰੀ ਗੰਗਾਨਗਰ, ਹਨੂੰਮਾਨਗੜ੍ਹ, ਚੁਰੂ, ਝੁੰਝਨੂ, ਸਿਰੋਹੀ, ਧੌਲਪੁਰ, ਟੋਂਕ, ਸਵਾਈ ਮਾਧੋਪੁਰ ਅਤੇ ਕਰੌਲੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਤੱਕ ਇੱਕ ਵੀ ਮੰਤਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਨੂੰ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਪਤੀ ਹੋਇਆ ਸ਼ਹੀਦ, ਸਹੁਰਾ ਰਿਟਾਇਰਡ ਫੌਜੀ, ਹੁਣ ਖੁਦ ਵੀ ਆਰਮੀ ਅਫਸਰ ਬਣ ਕੇ ਕਰੇਗੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *