50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘੱਟ ‘ਚ ਸੋਨਾ ਵੇਚ ਰਹੀ ਹੈ ਸਰਕਾਰ, ਕੱਲ ਤੋਂ ਖਰੀਦੋ

government is selling gold: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸੋਨੇ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਗਹਿਣਿਆਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ, ਤਾਂ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਕੋਲ ਸੁਨਹਿਰੀ ਸੋਨੇ ਦੇ ਬਾਂਡਾਂ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਨਹਿਰੀ ਮੌਕਾ ਹੈ। ਸਵਰਨ ਗੋਲਡ ਬਾਂਡ ਯੋਜਨਾ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ 28 ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2020-21 ਲਈ ਸਵਰਨ ਸੋਨੇ ਦੇ ਬਾਂਡਾਂ ਦੀ ਨੌਵੀਂ ਗਾਹਕੀ ਲੜੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਵਿੱਚ 28 ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ 01 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨਲ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (ਆਰਬੀਆਈ) ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ, ਅੱਠਵੀਂ ਲੜੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਘੱਟ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਹੈ. ਅੱਠਵੀਂ ਲੜੀ ਵਿਚ, ਸੋਨੇ ਦੀ ਜਾਰੀ ਕੀਮਤ 5177 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਗ੍ਰਾਮ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

government is selling gold

ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਵਾਰ ਬਾਂਡ ਦੀ ਕੀਮਤ 5 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਗ੍ਰਾਮ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਹਰ ਵਾਰ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਵਾਰ ਆਨ ਲਾਈਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਬਾਂਡ ਦੀ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ 50 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ. ਭਾਵ, ਡਿਜੀਟਲ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਗ੍ਰਾਮ ਸੋਨੇ ਲਈ 4950 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਸਰਕਾਰੀ ਸੋਨੇ ਦੇ ਬਾਂਡ ਦੀ ਕੀਮਤ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ। ਗਵਰਨਿੰਗ ਗੋਲਡ ਬਾਂਡ ਸਕੀਮ ਵਿੱਚ, ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਬਾਂਡ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਇੱਕ ਗ੍ਰਾਮ ਅਤੇ ਚਾਰ ਕਿਲੋ ਸੋਨੇ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ‘ਤੇ ਟੈਕਸ’ ਤੇ ਵੀ ਛੋਟ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਕੀਮ ਰਾਹੀਂ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਕਰਜ਼ਾ ਵੀ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਸ਼ਹੀਦੀ ਜੋੜ ਮੇਲ ‘ਚ ਪਹੁੰਚੇ ਮੁਹੰਮਦ ਸਦੀਕ, ਕਿਹਾ- ਠੀਕ ਹੁੰਦੇ ਸਾਰ ਹੀ ਜਾਵਾਂਗਾ ਦਿੱਲੀ, ਧਰਨੇ ‘ਚ ਹੋਵਾਂਗਾ ਸ਼ਾਮਲ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *