PM ਮੋਦੀ ਨੇ ਗਿਣਾਏ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ, ਕਿਹਾ-ਸਾਡੀ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ, ਨੀਅਤ ਸਾਫ

pm narendra modi: ਦਿੱਲੀ ਬਾਰਡਰਾਂ ‘ਤੇ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮਹੀਨਾ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮਾਂ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।ਕਿਸਾਨ ਆਪਣੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ‘ਤੇ ਡਟੇ ਹੋਏ ਹਨ।ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਵਿਚਾਲੇ ਅਗਲੇ ਦੌਰ ਮੀਟਿੰਗ ਦੀ ਤਾਰੀਕ ਵੀ ਨਜ਼ਦੀਕ ਆ ਰਹੀ ਹੈ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੇ 100ਵੀਂ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦਿਖਾ ਕੇ ਰਵਾਨਾ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੰਬੋਧਨ ‘ਚ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਹੀ ਰਾਸਤੇ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਸਾਡੀ ਨੀਅਤ ਸਾਫ ਹੈ ਅਤੇ ਨੀਅਤ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ।ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅੰਦੋਲਨ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਇਹ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਪੂਰੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਨਾਲ ਕਹਿ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਹੀ ਰਾਹ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਸਾਡੀ ਨੀਅਤ ਸਾਫ ਹੈ ਅਤੇ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ।ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ 100ਵੀਂ ਰੇਲ ਸੀ, ਕੁਝ ਹੀ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਰੇਲ ਦੀ ਮੰਗ ਇੰਨੀ ਵੱਧ ਗਈ ਕਿ ਹੁਣ ਹਫਤੇ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਇਹ ਰੇਲ ਚਲਾਉਣੀ ਪੈ ਰਹੀ ਹੈ।ਸੋਚੋ ਇੰਨੇ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ‘ਚ 100ਵੀਂ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ, ਇਹ ਕੋਈ ਸਧਾਰਨ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਸੰਦੇਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਕਿਸਾਨ ਕੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।

pm narendra modi

ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਕੰਮ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਲਈ ਹੈ।ਇਹ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਣਾਮ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕਿਸਾਨ ਨਵੀਂਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਲਈ ਕਿੰਨੀ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਹਨ।ਕਿਸਾਨ ਦੂਜੇ ਸੂਬਿਆਂ ‘ਚ ਵੀ ਆਪਣੀ ਫਸਲਾਂ ਵੇਚ ਸਕਣ।ਉਸ ‘ਚ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ ਅਤੇ ਖੇਤੀ ਉਡਾਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈ।ਮੈਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸੰਤੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖੇਤੀ ਉਡਾਨ ਨਾਲ ਲਾਭ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਖਰਚ ਵੀ ਘੱਟ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ।ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ ਸੇਵਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਆਮਦਨ ਵਧਾਉਣ ਵੱਲ ਵੀ ਵੱਡਾ ਕਦਮ ਹੈ। ਇਹ ਖੇਤੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਵਿਚ ਵੱਡੀ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆਏਗਾ।ਇਸ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਕੋਲਡ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਦੀ ਤਾਕਤ ਵੀ ਵਧੇਗੀ।ਕਿਸਾਨ ਰੇਲ ਮੂਵਿੰਗ ਮੋਬਾਈਲ ਸਟੋਰੇਜ ਵੀ ਉਥੇ ਹੈ। ਭਾਵ, ਇਸ ਵਿਚ ਫਲ, ਸਬਜ਼ੀਆਂ, ਦੁੱਧ, ਮੱਛੀ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ, ਭਾਵ ਜੋ ਵੀ ਨਾਸ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਨ, ਉਹ ਪੂਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨਾਲ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ਤੋਂ ਦੂਜੀ ਥਾਂ ਪਹੁੰਚ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

‘ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ’ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ, ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਸੁਪਨੇ ‘ਚ ਵੀ ਦਿਖਦੇ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ | Daily Post Punjabi

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *