ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਕੁੰਡਲੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਖਾਧਾ ਜ਼ਹਿਰ , ਹਰਭਜਨ ਮਾਨ ਹੇਠਾਂ ਕਈ ਸਿਤਾਰੇ ਪਹੁੰਚੇ ਬਾਰਡਰ

Farmers’ protest : ਸੋਨੀਪਤ ਦੇ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ, ਜੋ ਕਿ ਕੁੰਡਲੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਧਰਨੇ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ’ ਤੇ ਜ਼ਹਿਰ ਖਾਧਾ। ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿਥੇ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।ਸਵਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਜਾਇਜ਼ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਕਿਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹਾਂ, ਮੇਰੇ ਖੇਤੀ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧ ਨਹੀਂ ਹਨ ਪਰ ਮੇਰਾ ਰੋਟੀਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸੇ ਲਈ ਮੈਂ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿਚ ਆਇਆ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਿਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹਨ ਤਾਂ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਿਹੜਾ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਭੋਜਨ ਖਾਂਦਾ ਹੈ ਉਹ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ।

Farmers’ protest

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਿਆਖਿਆ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਸੁਣਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਦਿਨ ਨਹੀਂ ਆਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੜਕਾਂ ’ਤੇ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।15 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ, ਕਾਂਗਰਸ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜਪਾਲਾਂ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਖਿਲਾਫ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰੇਗੀ। ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਵਰਗ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Farmers’ protest

ਅੱਜ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਲਾਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਟੀਕਰੀ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਸੰਗਠਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਟੀਕਰੀ ਬਾਰਡਰ ਹਰਭਜਨ ਮਾਨ, ਰਾਬੀ ਸ਼ੇਰਗਿੱਲ, ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ, ਜੈਜ਼ੀ ਬੈਂਸ, ਕੰਵਰ ਗਰੇਵਾਲ, ਆਰੀਆ ਬੱਬਰ, ਹਰਫ ਚੀਮਾ, ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸੈਣੀ, ਜਸ ਬਾਜਵਾ, ਨੂਰ ਚਾਹਲ, ਗੁਰਸ਼ਾਬਾਦ ਕੁਲਾਰ ਅਤੇ ਮਦਰਾ ਸੰਗੀਤ ਵਰਗੇ ਕਲਾਕਾਰ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰਾਹੀਂ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

Farmers' protest
Farmers’ protest

ਇਹ ਵੀ ਵੇਖੋ :ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਰੈਲੀ ਘੇਰਣ ਚੱਲੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਫੜ-ਫੜ ਕੇ ਕੁੱਟਿਆ ! ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਵੀ ਪਰਵਾਹ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਤੇ….

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *