ਕਾਮੇਡੀਅਨ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਕਾਰ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੜਿਆ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

Car Designer Dilip Arrest: ਕਾਰ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੜਿਆ ਨੂੰ ਕਾਮੇਡੀਅਨ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੜਿਆ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਇਸ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਸੁਣਦਿਆਂ ਹੀ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਪਰਮਬਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਉਸ ਨਾਲ ਹੋਈ ਧੋਖਾਧੜੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਕਪਿਲ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਵਰਸੋਵਾ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ’ ਤੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Car Designer Dilip Arrest

ਕਪਿਲ ਨੇ ਸਤੰਬਰ 2020 ਵਿਚ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਚਿਨ ਵਾਜੇ ਅਨੁਸਾਰ ਡੀ ਸੀ ਕਾਰ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ, ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੜੀਆ ਨੂੰ ਕਾਮੇਡੀਅਨ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਈਮ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਯੂਨਿਟ (ਸੀਆਈਯੂ) ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਛਾਬੀਆ ਨੂੰ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕੋ ਵਾਹਨ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਕਰਜ਼ੇ ਲੈਣ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕਾਮੇਡੀਅਨ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੀਆ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਡੀਸੀ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਨੂੰ ਮਾਰਚ 2017 ਵਿੱਚ ਵੈਨਿਟੀ ਵੈਨ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕਰਨ ਲਈ 5 ਕਰੋੜ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਸਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡੀਸੀ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵੈਟ ਤਹਿਤ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਅਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ।

ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡੀਸੀ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਨੇ 60 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਨਕਦ ਮੰਗੇ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਚਿਨ ਵਾਜੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੀਆ ਨੇ ਵੈਨਿਟੀ ਵੈਨ ਦਾ ਪਾਰਕਿੰਗ ਬਿੱਲ ਦਿੱਤਾ ਜੋ ਕਿ ਅਜੇ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਬਿੱਲ 1 ਕਰੋੜ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਈ.ਡਬਲਯੂਉ ਉਕਤ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੀਆਈਯੂ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸਦੀ ਸੀਆਈਯੂ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੀਆਈਯੂ ਨੇ ਦੁਬਾਰਾ ਦਿਲੀਪ ਛਾਬੜਿਆ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਪਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 6 ਹੋਰ ਪੀੜਤ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਆਏ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਕੇਸ ਕਰੀਬ 1 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *