ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ’ਚ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਸਖਤ- ਜੇ ਕਲੱਬ, ਡਿਸਕੋਥੇਕ ’ਚ ਹੁੱਕਾ ਪਰੋਸਿਆ ਤਾਂ ਲਾਇਸੈਂਸ ਹੋਵੇਗਾ ਰੱਦ

license will be revoked : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਹੁਣ ਕਿਸੇ ਕਲੱਬ, ਡਿਸਕੋਥੈਕ ਜਾਂ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਹੁੱਕਾ ਪਰੋਸਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਦਾ ਲਾਇਸੈਂਸ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਯੂਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਸਲਾਹਕਾਰ ਮਨੋਜ ਪਰੀਦਾ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਲੱਬ ਨੂੰ ਹੁੱਕਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ। ਯੂਟੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ 14 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਇਕ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਹੁੱਕਾ ‘ਤੇ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਸੀ। ਇਹ ਹੁਕਮ ਡੀ.ਸੀ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਹੁਕਮ ਅਨੁਸਾਰ 11 ਫਰਵਰੀ ਤੱਕ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬਾਰ, ਕਲੱਬ, ਡਿਸਕੋਥੱਕ, ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਆਦਿ ਵਿਚ ਹੁੱਕਾ ਪਰੋਸਣ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੇ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਬੰਧਤ ਕਲੱਬ, ਬਾਰ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਜੇਲ ਵੀ ਜਾਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

license will be revoked

ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਇਸ ਹੁਕਮ ਵਿਚ ਸੋਧ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਲੱਬ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਸੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਲੱਬ ਅਤੇ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਗੁਪਤ ਰੂਪ ਵਿਚ ਹੁੱਕਾ ਪਰੋਸ ਰਹੇ ਸਨ। ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਈ ਕਲੱਬਾਂ ਨੂੰ ਸੀਲ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਪਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਬਾਰ ਬਾਰ ਨਿਯਮ ਤੋੜਨ ’ਤੇ ਸਖਤੀ ਕਰਨ ਦਾ ਮਨ ਬਣਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਹੁਣ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਮਨੋਜ ਪਰੀਦਾ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਕੋਈ ਹੁੱਕਾ ਵੇਚਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਕਲੱਬ-ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦਾ ਲਾਇਸੈਂਸ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਹੁੱਕਾ ਕੋਰੋਨਾ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਅਦਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

license will be revoked
license will be revoked

ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਲੱਬਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ
ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਵਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਡੀਸੀ ਨੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕਲੱਬਾਂ ਵਿਚ ਹੁੱਕਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ’ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਣਿਆਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤਕ 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਲੱਬਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਸੈਕਟਰ-26 ਦੇ ਬੂਲੇਵਰਡ ਕਲੱਬ, ਮੌਬ ਕਲੱਬ, ਬਾਰਗੇਨ ਬੂਜ ਕਲੱਬ, ਕੁਇਜੋ ਕਲੱਬ, ਉਦਯੋਗਿਕ ਖੇਤਰ ਅਧਾਰਤ ਪਲੇਬਯ ਕਲੱਬ, ਤਮਜਾਰਾ ਕਲੱਬ, ਸੈਕਟਰ -9 ਵਿਖੇ ਬੂਮ ਬਾਕਸ, ਪਾਈਪ ਐਂਡ ਬੈਰਲ, ਐਸਸੀਓ ਬਾਰ, ਸੈਕਟਰ -7 ਵਿਖੇ ਟਰਮੀਨਲ, ਰੀਫ ਕਲੱਬ, ਸੈਕਟਰ -26 ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕਲੱਬਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕ, ਮੈਨੇਜਰ ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *