ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਕੋਚ ਲੈਂਗਰ ਨੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਲਈ IPL ਠਹਿਰਾਇਆ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ

Aus coach langer said : ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕੋਚ ਜਸਟਿਨ ਲੈਂਗਰ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਲੜੀ ਵਿੱਚ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਲਈ ਇੰਡੀਅਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ (ਆਈਪੀਐਲ) ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਈਪੀਐਲ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਸ ਸਾਲ ਇਸ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੇ ਆਯੋਜਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਮੌਜੂਦਾ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਤੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੋਚ ਲੰਗਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਦੋਵਾਂ ਟੀਮਾਂ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਖਿਡਾਰੀ ਇਸ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲਗਦਾ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਆਈਪੀਐਲ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸਹੀ ਸੀ। ਖ਼ਾਸਕਰ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਲੜੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਹੀਂ। ਮੈਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਅੱਗੇ ਇਸ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।” ਆਈਪੀਐਲ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ-ਮਈ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਹ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਸਤੰਬਰ ਅਤੇ ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਯੂਏਈ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਈਪੀਐਲ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੀ ਵੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ, “ਮੈਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਹ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਹੈ। ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਯੁੱਗ ਵਿੱਚ ਕਾਉਂਟੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡਦੇ ਸੀ। ਕਾਉਂਟੀ ਵਿੱਚ ਖੇਡ ਕੇ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਖੇਡ ਨੂੰ ਤਕਨੀਕੀ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਆਈਪੀਐਲ ਕਾਰਨ ਸੀਮਤ ਓਵਰਾਂ ਦੀ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।” ਜਡੇਜਾ ਅਤੇ ਬੁਮਰਾਹ ਨੂੰ ਸੱਟ ਲੱਗਣ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਲੰਗਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਸ ਦਾ ਚੌਥੇ ਟੈਸਟ ‘ਤੇ ਵੱਡਾ ਅਸਰ ਪਏਗਾ। ਹੁਣ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਹੁਨਰ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੈ। ਜਿਹੜਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੰਦਰੁਸਤ ਹੈ, ਉਹ ਮੈਚ ਜਿੱਤੇਗਾ।” ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚਾਲੇ ਚੌਥਾ ਟੈਸਟ ਮੈਚ 15 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਵਿੱਚ ਖੇਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਆਏ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਜੇਵਾਲ ਤੇ ਡੱਲੇਵਾਲ ਨੇ ਕਰਤਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਲਿਆ’ਤੇ ਪਸੀਨੇ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *