ਜੇਲ੍ਹ ’ਚ ਕੈਦੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ, ਹੱਥ ’ਤੇ ਲਿਖਿਆ ’ਮੌਤ ਦਾ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ’ ਡਿਪਟੀ ਜੇਲਰ ਦਾ ਨਾਂ

Prisoner Committed Suicide : ਅੰਬਾਲਾ ਦੀ ਸੈਂਟਰਲ ਜੇਲ੍ਹ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ ਹੈ। ਇਥੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੈਦੀ ਵੱਲੋਂ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਖੂਬ ਗਰਮਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਇੱਕ ਕੈਦੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਬਾਂਹ ’ਤੇ ਲਿਖੇ ਸੁਸਾਈਡ ਨੋਟ ਵਿੱਚ ਡਿਪਟੀ ਜੇਲਰ ਰਾਕੇਸ਼ ਲੋਹਚਰ ਦਾ ਨਾਂ ਲਿਖਿਆ ਹੈ। ਕੈਦੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਮੇਰੀ ਮੌਤ ਦਾ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਡਿਪਟੀ ਜੇਲਰ ਰਾਕੇਸ਼ ਲੋਹਚਰ ਹੈ। ਡਿਪਟੀ ਜੇਲਰ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੌਰਾਨ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਤਬਾਦਲਾ ਪੰਚਕੂਲਾ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

Prisoner Committed Suicide

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅੰਬਾਲਾ ਸੈਂਟਰਲ ਜੇਲ੍ਹ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਘੇਰੇ ਵਿੱਚ ਆ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਥੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਜੂਨ 2020 ਵਿੱਚ ਵੀ ਇੱਕ ਕੈਦੀ ਨੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ’ਤੇ ਕੈਦੀਆਂ ਨਾਲ ਮਾਰਕੁੱਟ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲੱਗ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇੱਕ ਕੈਦੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜੀਵਨ ਲੀਲਾ ਖਤਮ ਕਰਕੇ ਡਿਪਟੀ ਜੇਲਰ ਨੂੰ ਉਸ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਦੱਸਿਆ ਹੈ।

Prisoner Committed Suicide
Prisoner Committed Suicide

ਮ੍ਰਿਤਕ ਕੈਦੀ ਦੇ ਬੇਟੇ ਅਜੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਹੋਈ ਸੀ ਪਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਫੋਨ ਆਇਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਬਾਂਹ ’ਤੇ ’ਰਾਕੇਸ਼ ਲੋਹਚਰ ਮੌਤ ਦਾ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੈ’ ਲਿਖਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਡੀਐਸਪੀ ਸੁਲਤਾਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਕ ਕੈਦੀ ਦੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਂ ਵਿਜੇ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਧਾਰਾ 302 ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਹੋਈ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਜੋ ਵੀ ਸੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏਗਾ, ਉਸ ਅਧੀਨ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *