ਡੈਨਮਾਰਕ ਅਧਾਰਤ ਕੰਪਨੀ ਹਾਰਟਮੈਨ ਪੈਕਜਿੰਗ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕੀਤਾ ਨਿਵੇਸ਼

Punjab has already : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਡੈਨਮਾਰਕ ਅਧਾਰਤ ਪੈਕਿੰਗ ਕੰਪਨੀ ਹਾਰਟਮੈਨ ਨੇ ਮੋਹਨ ਫਾਈਬਰਜ਼ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਕੇ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨਿਵੇਸ਼ 125 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਰਾਸ਼ੀ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸ੍ਰੀ ਅਰਨੇਸਟੋ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੱਖਣੀ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਏਸ਼ੀਆ ਹਾਰਟਮੈਨ ਸਮੂਹ ਨੇ ਵਿਨੀ ਮਹਾਜਨ, ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ, ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਅਰਨੇਸਟੋ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵਾਤਾਵਰਣ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਮਾਹੌਲ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਮੋਹਨ ਫਾਈਬਰਜ਼ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਪਲਾਂਟ ਨੂੰ ਖਰੀਦਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਰਾਜ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਕੰਪਨੀ ਰਾਜ ਵਿਚ ਫਲਾਂ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਪੈਕਿੰਗ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੀ ਪੜਚੋਲ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਨੇ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Punjab has already

ਹਾਰਟਮੈਨ, ਡੈਨਮਾਰਕ ਵਿੱਚ 1917 ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਲਗਭਗ 2200 ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮੋਲਡਡ ਫਾਈਬਰ ਅੰਡੇ ਦੀ ਪੈਕਿੰਗ ਦਾ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਮੋਹਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਹੈ, ਸਾਨੋਵੋ ਗ੍ਰੀਨ ਪੈਕ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਦੱਖਣੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਫਲ ਪੈਕਿੰਗ ਦਾ ਮੋਹਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਅਤੇ ਮੋਲਡਡ ਫਾਈਬਰ ਪੈਕਜਿੰਗ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਲਈ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਨਿਰਮਾਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਯੂਰਪ, ਦੱਖਣੀ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮੋਲਡਡ ਫਾਈਬਰ ਪੈਕਿੰਗ ਵੇਚਦਾ ਹੈ। ਹਾਰਟਮੈਨ ਦੀ ਮੋਲਡਡ ਫਾਈਬਰ ਅੰਡੇ ਦੀ ਪੈਕਜਿੰਗ ਨੂੰ ਸਨਅਤੀ ਕੰਪੋਸਟਿੰਗ ਪੌਦਿਆਂ ਵਿਚ ਖਾਦ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਐਫਐਸਸੀ ਮਿਕਸ ਪ੍ਰਮਾਣਤ ਅਤੇ ਕਾਰਬਨ ਨਿਰਪੱਖ ਅੰਡੇ ਦੀ ਪੈਕਜਿੰਗ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਵੀ ਕਰਦਾ ਹੈ।

Punjab has already

ਮੋਹਨ ਫਾਈਬਰ ਪ੍ਰੋਡਕਟਸ ਲਿਮਟਿਡ ਫਲ, ਪੋਲਟਰੀ ਅਤੇ ਭੋਜਨ ਸੇਵਾ ਉਦਯੋਗ ਜੋ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਐਸ.ਏ.ਐਸ. ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਅਧਾਰਤ ਸੀ, ਲਈ ਮੋਲਡਡ ਫਾਈਬਰ ਪੈਕਜਿੰਗ ਦਾ ਮੋਹਰੀ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹਾਰਟਮੈਨ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਕਰਸ਼ਕ ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਇਕ ਰਣਨੀਤਕ ਚਾਲ ਹੈ ਜਿਥੇ ਡੈਨਮਾਰਕ ਅਧਾਰਤ ਕੰਪਨੀ ਆਪਣੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਮੌਕੇ ਦੇਖਦੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਆਪਣੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਫੂਡ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਸੈਕਟਰ ਦੀ ਵੈਲਿਊ ਚੇਨ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ ਜਿੱਥੇ ਪੰਜਾਬ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਕ ਮੋਹਰੀ ਹੈ। ਨਿਵੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਸਾਰੀਆਂ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀਆਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ। ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਨਵੈਸਟਮੈਂਟ ਪ੍ਰੋਮੋਸ਼ਨ ਏਜੰਸੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਇਕ ਛੱਤ ਹੇਠ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਮਨਜੂਰੀਆਂ ਦੇਣ ਲਈ ਇੱਕ ਸਟਾਪ ਦਫ਼ਤਰ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਿਰੰਤਰ ਯਤਨਾਂ ਅਤੇ ਮਿਹਨਤ ਸਦਕਾ, ਨਿਵੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 26 ਨਿਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਏਜੰਸੀਆਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ “ਚੋਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰ” ਵਜੋਂ ਸ਼ੁਮਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਐਮ ਐਨ ਸੀਜ਼ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਕਰਸ਼ਕ ਅਤੇ ਹਮਲਾਵਰ ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਨ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਲਾਂਚਪੈਡ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਰਟਮੈਨ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਆਉਣ ਨਾਲ ਡੈਨਮਾਰਕ ਪੰਜਾਬ ਆਉਣ ਵਾਲਾ 11 ਵਾਂ ਦੇਸ਼ ਬਣ ਗਿਆ ਜਿਸ ਦੀਆਂ ਇਕਾਈਆਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ 4 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਜਮਾਂਦਰੂ ਨਿਵੇਸ਼ ਮਾਹੌਲ ਅਤੇ ਨੀਤੀਗਤ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *