ਮੋਹਾਲੀ ਦੇ ਡੇਰਾਬੱਸੀ ਵਿਖੇ ਦੋ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਾਂ ‘ਚ 53,000 ਪੰਛੀਆਂ ਦੀ Culling ਮੁਹਿੰਮ ਅੱਜ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ

Culling campaign of : ਭੋਪਾਲ, ਨੈਸ਼ਨਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਹਾਈ ਸਿਕਿਓਰਿਟੀ ਐਨੀਮਲ ਡਿਸੀਜ਼ਜ਼ ਨਾਲ, ਮੋਹਾਲੀ ਦੇ ਡੇਰਾਬਸੀ ਸਬ-ਡਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ ਦੋ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਾਂ ਤੋਂ ਭੇਜੇ ਗਏ ਪੰਛੀਆਂ ਦੇ ਨਮੂਨਿਆਂ ਵਿਚ ਏਵੀਅਨ ਇਨਫਲੂਐਂਜ਼ਾ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ 53,000 ਪੰਛੀਆਂ ਨੂੰ ਕੱਟਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ। ਕੁੱਲ 25 ਟੀਮਾਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਡੇਰਾ ਬੱਸੀ ਦੇ ਅਲਫ਼ਾ ਅਤੇ ਰਾਇਲ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੂਲਿੰਗ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਉਣਗੀਆਂ। ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਗਿਰੀਸ਼ ਦਿਆਲਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋੜੀਂਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਗੀਅਰ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ ਅਤੇ ਫੇਸ ਸ਼ੀਲਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਅਤੇ ਜੇਸੀਬੀ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।

Culling campaign of

ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਿੰਗ ਉੱਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਦੋ ਕੇਂਦਰਾਂ ਦੇ ਦੁਆਲੇ 10 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਘੇਰੇ ਨੂੰ ਕੰਟੇਨਮੈਂਟ ਏਰੀਆ ਵਜੋਂ ਐਲਾਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਿਗਰਾਨੀ ਅਤੇ ਨਮੂਨੇ ਲੈਣ ਦੇ ਕੰਮ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਪੰਛੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਬਾਰੇ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਦੋ ਤੇਜ਼ ਜਵਾਬ ਵਾਲੀਆਂ ਟੀਮਾਂ (ਆਰਆਰਟੀਜ਼) ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਉਹ ਜ਼ੂਨੋਟਿਕ ਹੈ ਅਤੇ ਪੰਛੀਆਂ ਤੋਂ ਮਨੁੱਖਾਂ ਵਿਚ ਫੈਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਾਂ ਵਿਚ ਪੰਛੀਆਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਲੱਛਣ ਦੀ ਜਾਂਚ ਡਾਕਟਰ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ।

Culling campaign of

ਉੱਤਰੀ ਖੇਤਰੀ ਬੀਮਾਰੀ ਡਾਇਗਨੋਸਟਿਕ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾ, ਜਲੰਧਰ ਨੇ 15 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਫਾਰਮਾਂ ਦੇ ਨਮੂਨਿਆਂ ਵਿਚ ਬਰਡ ਫਲੂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਪਰ ਭੋਪਾਲ ਤੋਂ ਅੰਤਮ ਰਿਪੋਰਟ ਸਿਰਫ 20 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਆਈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *