ਮੋਹਾਲੀ : ਡੇਰਾਬੱਸੀ ’ਚ ਬਰਡ ਫਲੂ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਫਨਾਈਆਂ 11,200 ਮੁਰਗੀਆਂ

Bird Flu in Mohali : ਮੁਹਾਲੀ : ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਲੈਬ ਤੋਂ ਬਰਡ ਫਲੂ ਦੀ ਸੰਭਾਵਿਤ ਰਿਪੋਰਟ ਅਤੇ ਭੋਪਾਲ ਦੇ ਡੇਰਾਬਸੀ ਦੇ ਪਿੰਡ ਲੈਬ ਬਹੇੜਾ ਤੋਂ ਅਲਫ਼ਾ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮ ਦੀਆਂ ਮੁਰਗੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬਰਡ ਫਲੂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਕਤਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ 11,200 ਮੁਰਗੀਆਂ ਦਬਾਈਆਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕੰਮ 10 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਹੈ। 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ।

Bird Flu in Mohali

ਵਧੀਕ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ (ਜਨਰਲ) ਆਸ਼ਿਕਾ ਜੈਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਖਾਣੇ ਵਿੱਚ ਬੇਹੋਸ਼ੀ ਦੀ ਦਵਾਈ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਫਿਰ ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬੈਗ ਵਿੱਚ ਭਰਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਜੇਸੀਬੀ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟੋਇਆ ਪੁੱਟ ਕੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਦਬਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਫਾਰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਬਿਮਾਰ ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਅੱਗੇ ਵੀ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟੋਏ ਵਿੱਚ ਦੱਬ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਲਫ਼ਾ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮ ਵਿਖੇ ਇਹ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਟੀਮਾਂ ਉਸੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਸਥਿਤ ਰਾਇਲ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮ ਵਿਚ ਜਾ ਕੇ ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਛਾਂਟਣ ਅਤੇ ਦਫਨਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਗੀਆਂ। ਮੁਰਗੀ ਪਾਲਣ ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਦਫਨਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੈਨੇਟਾਈਜ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਇਕ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

Bird Flu in Mohali
Bird Flu in Mohali

ਡੇਰਾਬੱਸੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਬਹੇੜਾ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਅਲਫ਼ਾ ਅਤੇ ਰਾਇਲ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਜ਼ ਨੇ ਭੋਪਾਲ ਲੈਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ੱਕੀ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਮੂਨੇ 15 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜਲੰਧਰ ਲੈਬ ਵਿੱਚ ਭੇਜੇ ਸਨ। ਉਸਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਉਥੋਂ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਆਈ ਹੈ। ਮੁਹਾਲੀ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦੀ ਤਰਫੋਂ, ਬਰਡ ਫਲੂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਉਪਰੋਕਤ ਦੋਵੇਂ ਪੋਲਟਰੀ ਫਾਰਮਾਂ ਦੀਆਂ ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਲਈ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀਆਂ 25 ਟੀਮਾਂ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਡੀ ਸੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਹੁਣ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ ਅਤੇ ਬਰਡ ਫਲੂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ 53,000 ਮੁਰਗੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਣੀ ਬਾਕੀ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *