ਮੀਟਿੰਗ ‘ਚ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨ ‘ਤੇ ਕਦੇ ਵੀ ਵਿਚਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ : ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ

Agriculture law never : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਉੱਚ ਸ਼ਕਤੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮਿੰਟ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਤਿੰਨ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਫਾਰਮ ਬਿੱਲਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਵਿਚਾਰਿਆ ਗਿਆ। ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਦੇ ਮਿੰਟ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ. ਜਿਹੜਾ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਮਿੰਟ ਪੜ੍ਹਦਾ ਹੈ ਉਹ ਨੋਟ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਫਾਰਮ ਦੇ ਬਿੱਲਾਂ ਨੂੰ ਨਾ ਤਾਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਨਾ ਹੀ ਉਹ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਏਜੰਡੇ ਵਿਚ ਸਨ। ਇਹ ਗੱਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਅੱਜ ਇਥੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਹੀ। ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਅੱਠ ਪੰਨਿਆਂ ਦੇ ਮਿੰਟਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ 18 ਸਤੰਬਰ 2020 ਨੂੰ ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨ ਲਈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 24 ਸਤੰਬਰ, 2020 ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਸਰਵਜਨਕ ਡੋਮੇਨ ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਹੈ।

Agriculture law never

ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹੱਕਾਂ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਉਹੀ ਲਾਈਨ ਤੋੜ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਭਾਜਪਾ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਅਤੇ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਐਨਡੀਏ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ‘ਆਪ’ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, “ਕਿਉਂਕਿ ਪੂਰੇ ਮਿੰਟ ਜਨਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਸੱਚਾਈ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਹਨ।” ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੀ ਤਬਦੀਲੀ ਲਈ ਉੱਚ ਸ਼ਕਤੀ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਬੈਠਕ ਦੇ ਮਿੰਟ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਹਨ, ਤਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਉਲਝਾਉਣ ਲਈ ਇਹ ਮੁੱਦਾ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਉਠਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚੰਗਾ ਹੁੰਦਾ ਕਿ ‘ਆਪ’ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਣ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨੀ ਦੇ ਮਸਲਿਆਂ ਨੂੰ ਭੰਗ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕਰਦੇ।

Agriculture law never

ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਆਪ’ ਦੀ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਦਾ ਸਮਾਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦਿਲਚਸਪ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਉਦੋਂ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। “ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ‘ ਆਪ ’ ਇਸ ਗੱਲੋਂ ਭੜਕ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਿਚ ਵੰਡ ਦੀ ਬਿਜਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਏ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਐਨਡੀਏ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਵਾਂਗ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਬਹਿਸ ਹੁਣ ਉਸ ਤੋਂ ਕਿਤੇ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ ਜੋ ‘ਆਪ’ ਉਭਾਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੱਲ ਹੈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਅਤੇ ਉਹੀ ਰਸਤਾ ਅਪਣਾਉਣਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਿੱਲਾਂ ਦੀ ਅਣਦੇਖੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਅਪਣਾਇਆ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *