ਮੈਡੀਕਲ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ‘ਚ ਦੂਸਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੀ ਥਾਂ ਟੈਸਟ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ 5 ਸਾਲ ਦੀ ਸਜਾ

doctor do student medical examination: ਐਮ ਬੀ ਬੀ ਐਸ ਦੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਅਤੇ ਐਮਡੀ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਡਾ ਮਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ 2004 ਦੇ ਪ੍ਰੀ-ਮੈਡੀਕਲ ਟੈਸਟ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੌਰਾਨ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇਣ ਲਈ 5 ਸਾਲ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਮਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਸਾਲ 2011 ਵਿੱਚ ਦਰਭੰਗਾ (ਬਿਹਾਰ) ਤੋਂ ਐਮਬੀਬੀਐਸ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਉਹ ਵਾਰਾਣਸੀ (ਯੂਪੀ) ਤੋਂ ਐਮਡੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਦਿਲਚਸਪ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਮਨੀਸ਼ ਨੂੰ ਐਮਬੀਬੀਐਸ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਅਤੇ ਐਮਡੀ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਮਿਲਿਆ ਜਦੋਂ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਫਾਈਲਾਂ ਵਿਚ ਫਰਾਰ ਐਲਾਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ.

doctor do student medical examination

ਸੀਬੀਆਈ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜੱਜ, ਸੀਬੀਆਈ, ਇੰਦੌਰ (ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼) ਨੇ ਮਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਵਿਆਪਮ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਇੱਕ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਸਾਲ ਸਖਤ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਮਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ 2004 ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਸੀ ਅਤੇ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਸਾਲ 2016 ਵਿਚ ਸੀਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸੰਭਾਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੀਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ 12 ਨਵੰਬਰ, 2018 ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ। ਅਗਲੇ ਹੀ ਦਿਨ ਉਸਨੂੰ ਇੰਦੌਰ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਥੇ ਉਸਨੂੰ ਨਿਆਂਇਕ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ 21 ਜਨਵਰੀ 2019 ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਕੋਵਿਡ -19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਰਾਜ ਸਮੇਂ ਵੀ ਜਾਰੀ ਰਹੀ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਮਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : 26 January ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਦਿੱਲੀ ਚ ਕਿੱਥੇ ਤੱਕ ਹੋਵੇਗੀ Tractor Prade ? ਪੁਲਿਸ ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਚ ਬਣੀ ਸਹਿਮਤੀ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *