ਕੋਰੋਨਾ ਨੇ 2009 ਦੀ ਮੰਦੀ ਨਾਲੋਂ 4 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ: ਆਈ.ਐੱਲ.ਓ.

more unemployed than 2009: ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ (ਕੋਵਿਡ -19) ਦੀ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ 2009 ਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਵਿਚ ਚਾਰ ਗੁਣਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਮੁਲਾਂਕਣ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਇੱਕ ਸੰਗਠਨ ਦੁਆਰਾ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦਾ ਹੈ। ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ, ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਇਸ ਸੰਕਟ ਵਿੱਚ 22 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੂਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਅਤੇ ਕਾਮਿਆਂ ਦੀ ਆਮਦਨੀ ਵਿੱਚ 37 ਅਰਬ ਡਾਲਰ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਲੇਬਰ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ (ਆਈ.ਐੱਲ.ਓ.) ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਲਈ ਕੰਪਨੀਆਂ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਜੀਵਨ ‘ਤੇ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਚ ਕੰਮ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੇ 8.8 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਾਇਆ।

more unemployed than 2009

ਆਈਐਲਓ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਗੁੱਡ ਰਾਈਡਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ (ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ) ਸੰਕਟ 1930 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਮਹਾਨ ਦਬਾਅ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੰਕਟ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ 2009 ਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਡੂੰਘਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਦੇ ਸੰਕਟ ਨੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਬੇਮਿਸਾਲ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ। ਸੰਗਠਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁਰਾਨਾ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਸੰਕਟ ਵਿੱਚ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟਾਂ, ਬਾਰਾਂ, ਦੁਕਾਨਾਂ, ਹੋਟਲਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦਾ ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਲਾਏ ਬੇਰੀਕੇਟਾਂ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਖੜੇ ਟਰੈਕਟਰ, ਸਿੰਘਾਂ ਨੇ ਕਸੀਆਂ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਾਠੀਆਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *