ਜੇ Whatsapp Call ਨੂੰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਰਿਕਾਰਡ ਤਾਂ ਅਪਣਾਓ ਇਹ Tips

If you want : ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇੱਕ ਵਾਇਸ ਕਾਲ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਅਸਾਨ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਮੋਬਾਈਲ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ‘ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਾਲ ਰਿਕਾਰਡ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਵੇਖਦੇ ਹੋ ਪਰ ਸਾਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ਕਾਲਾਂ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨ ਦਾ ਕੋਈ ਵਿਕਲਪ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਅਤੇ ਲੋਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੇ ਵਟਸਐਪ ਕਾਲਿੰਗ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਕੁਝ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ। ਇਹ ਐਂਡਰਾਇਡ ਜਾਂ ਆਈਫੋਨ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਸਾਨ ਟਿਪਸ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ WhatsApp ਕਾਲ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅਤੇ ਮੁਫਤ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

If you want

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਕਾਲ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਬੰਧਤ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਇਜਾਜ਼ਤ ਲਓ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਜਾਣਨਾ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਪ੍ਰਮਾਣਕ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ? ਦਰਅਸਲ, ਕਿਸੇ ਦੀ ਆਗਿਆ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕਾਲ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨਾ ਕਈ ਵਾਰ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਵ੍ਹਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਕਾਲ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨਾ ਸੌਖਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵਟਸਐਪ ਕਾਲ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੈਕਬੁੱਕ ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਨਾਲ ਐਂਡਰਾਇਡ ਫੋਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ. ਵੌਇਸ ਕਾਲਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਦੇ ਨਾਲ ਐਂਡਰਾਇਡ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਇਕ ਵਟਸਐਪ ਅਕਾਊਂਟ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ ਮੈਕਬੁੱਕ ਨਾਲ ਜੁੜੋ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ, ਆਈਫੋਨ ਤੇ ‘Trust this computer’ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ। ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਮੈਕਬੁੱਕ ਤੇ Quick Time ਖੋਲ੍ਹਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਵਿਕਲਪ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਨਵਾਂ ਆਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਵਿਕਲਪ ਚੁਣੋ। ਫਿਰ Quick Time ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਰਿਕਾਰਡ ਬਟਨ ਨੂੰ ਦਬਾਓ।

If you want

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਆਪਣੇ ਆਈਫੋਨ ਤੋਂ ਵਟਸਐਪ ਕਾਲ ਦੁਆਰਾ, ਆਪਣੇ ਐਂਡਰਾਇਡ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਪਭੋਗਤਾ ਆਈਕਨ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਓ ਅਤੇ ਜਿਸ ਨਾਲ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਸ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਵੀ ਚਾਲੂ ਕਰਦੇ ਹੋ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਤੁਸੀਂ ਕਾਲ ਨੂੰ ਡਿਸਕਨੈਕਟ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਦ ਇਸ ਨੂੰ Quick Time ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨਾ ਬੰਦ ਕਰੋ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਮੈਕਬੁੱਕ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰੋ। ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕਾਲ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਸਬੰਧਤ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਿਊਬ ਕਾਲ ਰਿਕਾਰਡਰ ਸਥਾਪਤ ਕਰਕੇ WhatsApp ਕਾਲਾਂ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *