ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਹਰਭਜਨ ਮਾਨ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਇਹ ਪੋਸਟ

harbhajan Mann tweet news: ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਧਰਨੇ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਸੁਣ ਨਹੀਂ ਰਹੀ। ਕਿਸਾਨ, ਜੋ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਦੀਆਂ ਲੰਬੀਆਂ ਕਤਾਰਾਂ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ ਸਨ, ਨੇ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਮਾਰਚ ਕੱਢਣ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਕੁਢ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਾਰਾ ਮਾਹੌਰ ਖਰਾਬ ਕਰ ਦਿੱਤ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜਿਥੇ ਇਕ ਵਰਗ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਥੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਵੀ ਘਾਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜੋ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿਚ ਹਨ।

harbhajan Mann tweet news

ਕਈ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਟਵੀਟ ਕਰ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ’ ਚ ਪੋਸਟ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਹਰਭਜਨ ਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵਿੱਟਰ ਹੈਂਡਲ ਤੋਂ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਸਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁਝ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਵੇਖੋ ਹਰਭਜਨ ਮਾਨ ਦਾ ਇਹ ਟਵੀਟ…ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ…

ਜਿਸ ਦਾ ਡਰ ਸੀ ਉਹੀ ਹੋਣ ਲੱਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਅੰਦੋਲਣ ਤੇ ਉੱਪਰ ਵਾਲੇ ਦਾ ਹੱਥ ਐ । ਇਸੇ ਕਰਕੇ Positive Happenings ਤੇ ਗੱਲ੍ਹਾਂ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈਆਂ ਨੇ ।26 ਜਨਵਰੀ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂ ਖੋਹਿਆ? ਆਪਣੇ ਆਪ ਬਣੇ leader ਜਾਂ Union Leadership 26 ਤਾਰੀਕ ਦੀ ਦਿੱਤੀ ਹੋਈ call ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਦੇ ਕਾਬਿਲ ਸੀ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ? ਸਟੇਜਾਂ ਤੇ ਜੋ ਉਹਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸਹੀ ਸੀ ਜਾਂ ਗਲਤ, ਉਹ ਨਿਭਾਇਆ ਜਾਂ ਨਹੀਂ? 26 ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਕੀ ਉਹ ਬੈਰੀਕੇਟਾਂ ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਸੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਰਾਹ ਵਿਖਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਜਾਂ ਇਸ ਸੰਘਰਸ਼ ਚੋਂ ਆਪਣੇ ਨਿੱਜੀ ਫਾਇਦੇ ਤੇ Political milege ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ? ਇਹ ਤੇ ਇਹੋ ਜਿਹੀਆਂ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਗੱਲ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਤੁਸੀਂ ਸਭ ਹੁਣ ਭਲੀ ਭਾਂਤ ਜਾਣੂ ਹੋ। ਪਰ ਮੇਰੇ ਖਿਆਲ ਚ’ ਜਿਸ cause ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨੇ ਲਈ ਚੱਲੇ ਹੋਈਏ ਉਸਨੂੰ ਹੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਐ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਭਟਕਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਸੰਘਰਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਜਿੱਤ ਉਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਇੱਜ਼ਤ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਅੱਗੋਂ future ਚ’ ਨੇਕ ਤੇ ਸੁਚੱਜੇ ਕੌਮੀ ਮਕਸਦਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਮੀਨ ਪੱਧਰ ਵੀ ਕਰਦੀ ਐ । ਖੈਰ ਹੁਣ 26 ਤਾਰੀਖ ਆਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ Further issue ਨਾ ਬਣਾ ਕੇ Discussion ਬੰਦ ਕਰੀਏ ਤੇ Positively ਇਹ ਸੋਚਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੀਏ ਕਿ 7 ਸਾਲ ਤੋਂ 80 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੇ ਜੋ ਲੋਕ ਪਿਛਲੇ 6 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਧਰਨਿਆਂ ਤੇ ਬੈਠੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡਿਆਂ ਤੇ ਧੁੱਪ ਛਾਂ, ਗਰਮੀ ਸਰਦੀ , ਮੀਂਹ ਹਨੇਰੀ ਝੱਲ ਰਹੇ ਨੇ ਇਹਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਪੈਰਾਂ ਸਿਰ ਕਿਵੇਂ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰੀਏ? ਅੱਜ ਦੀ ਘੜੀ ਇਹੀ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੀ ਤੇ ਸੁੱਚੀ ਸੋਚ ਐ …ਇਸ ਅੰਦਲੋਨ ਦਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਆਂਪੂਰਨ ਹੱਲ ਕਿਵੇਂ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇ? ਸੋਚੋ…

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਜੋ ਸਥਿਤੀ ਹੈ, ਉਹ ਕਿਸੇ ਯੁੱਧ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਟਕਰਾਅ ਹੋਣਾ ਸੁਭਾਵਕ ਸੀ। ਇਸ ਟਕਰਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਅੱਥਰੂ ਗੈਸ ਦੇ ਗੋਲੇ ਸੁੱਟ ਕੇ ਅਤੇ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਕਰਕੇ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਅਸਫਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *