ਅੱਜ ਹੈ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਪ੍ਰੀਤੀ ਜ਼ਿੰਟਾ ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ , ਕੁੱਝ ਇਸ ਤਰਾਂ ਕੀਤੀ ਸੀ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ Carrier ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ

Bollywood actress Preity Zinta : ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਪ੍ਰੀਤੀ ਜ਼ਿੰਟਾ ਦਾ ਜਨਮ 31 ਜਨਵਰੀ 1975 ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਪ੍ਰੀਤੀ ਆਪਣਾ 46 ਵਾਂ ਜਨਮਦਿਨ ਮਨਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਜ਼ਿੰਟਾ ਇੱਕ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਇੱਕ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਔਰਤ ਹੈ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਸਫਲ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਭਿਨੇਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਬਲਾਕਬਸਟਰ ਫਿਲਮਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਪ੍ਰੀਤੀ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਫਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੈ। ਪਰ ਉਹ ਚੂਨੇ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਿਚ ਜਿਉਣਾ ਜਾਣਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪ੍ਰੀਟੀ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਕੁਝ ਖਾਸ ਗੱਲਾਂ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ।

Bollywood actress Preity Zinta

ਪ੍ਰੀਤੀ ਦਾ ਜਨਮ 31 ਜਨਵਰੀ 1975 ਨੂੰ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦਾ ਨਾਮ ਦੁਰਗਾਨੰਦ ਜ਼ਿੰਟਾ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਨੀਲਾਪ੍ਰਭਾ ਹੈ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਜ਼ਿੰਟਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਭਾਰਤੀ ਸੈਨਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਨ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੂੰ ਸ਼ਿਮਲਾ ਦੇ ਜੀਸਸ ਅਤੇ ਮੈਰੀ ਸਕੂਲ ਦੇ ਕਾਨਵੈਂਟ ਤੋਂ ਸਕੂਲ ਛੱਡਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਸੇਂਟ ਫਲੀਟ ਕਾਲਜ ਸ਼ਿਮਲਾ ਤੋਂ ਹੋਰ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਗਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਆਨਰਜ਼ ਅਤੇ ਪੋਸਟ ਗਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਕ੍ਰਿਮੀਨਲ ਸਾਈਕੋਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਹ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੜ੍ਹੀਆਂ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਅਭਿਨੇਤਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਗਿਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Bollywood actress Preity Zinta
Bollywood actress Preity Zinta

ਜਦੋਂ ਪ੍ਰੀਤੀ ਸਿਰਫ 13 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਸੀ, ਤਾਂ ਉਸ ਦਾ ਪਿਤਾ ਇਕ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੇ ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੇ ਸਿਰ ਤੋਂ ਪਿਤਾ ਦਾ ਪਰਛਾਵਾਂ ਖੋਹ ਲਿਆ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰੀਤੀ ਦੀ ਮਾਂ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਸੱਟਾਂ ਵੀ ਲੱਗੀਆਂ। ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਠੀਕ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਦੋ ਸਾਲ ਲੱਗ ਗਏ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਅਸਰ ਪ੍ਰੀਤੀ ਉੱਤੇ ਵੀ ਡੂੰਘਾ ਅਸਰ ਪਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਨੇ ਉਸਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ। ਸਿਰਫ 13 ਸਾਲ ਦੀ ਪ੍ਰੀਤੀ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਹੋ ਗਈ।

Bollywood actress Preity Zinta
Bollywood actress Preity Zinta

ਪ੍ਰੀਤੀ ਜ਼ਿੰਟਾ ਨੇ 1998 ਵਿੱਚ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਡੈਬਿਯੂ ਕੀਤਾ ਸੀ। 1996 ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਦੋਸਤ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਪ੍ਰੀਟੀ ਇੱਕ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਮਿਲੀ। ਇਸ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਚਾਕਲੇਟ ਵਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੇ ਕਈ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। 1997 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਆਡੀਸ਼ਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਸ਼ੇਖਰ ਕਪੂਰ ਨੇ ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਬਣਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਲਾਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਡੈਬਿਯੂ ਕੀਤਾ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 1998 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਦੇ ਉਲਟ ‘ਦਿਲ ਸੇ’ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸ ਦਾ ਕੈਰੀਅਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ।

Bollywood actress Preity Zinta
Bollywood actress Preity Zinta

ਪ੍ਰੀਤੀ ਜ਼ਿੰਟਾ ਦਾ ਵਿਆਹ 2016 ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪ੍ਰਿਟੀ ਨੇ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ 10 ਸਾਲਾ ਅਮਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕ ਜੀਨ ਗੁਡਿਨਫ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ। 29 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ, ਪ੍ਰਿਟੀ ਅਤੇ ਜੀਨ ਨੇ ਲਾਸ ਏਂਜਲਸ, ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਇਕ ਨਿਜੀ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਸੱਤ ਚੱਕਰ ਲਗਾਏ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਤਕਰੀਬਨ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੇ ਅਚਾਨਕ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸਭ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜੀਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪ੍ਰੀਤੀ ਦਾ ਨਾਮ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੇਸ ਵਾਡੀਆ ਨਾਲ ਵੀ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਆਈਪੀਐਲ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਲਾਲ ਕਿਲੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘਾਂ ਸਣੇ ਕਿਸਾਨ, ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ ਕੇਸਰੀ ਨਿਸ਼ਾਨ, ਦੇਖੋ ਮੌਕੇ ਦੀਆਂ Live ਤਸਵੀਰਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *