ਤੇਲੰਗਾਨਾ ’ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੇ 10 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਮਹਿਲਾ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰ ਦੀ ਮੌਤ

Female health worker dies : ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿਰੁੱਧ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਟੀਕਾਕਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹਨ। ਇਸ ਕੜੀ ਵਿਚ ਪਹਿਲਾਂ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੀ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ ਟੀਕੇ ਦੀ ਡੋਜ਼ ਲੈਣ ਦੇ 10 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿਚ ਇਹ ਤੀਜਾ ਅਜਿਹਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਮੌਤ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਹੋਰ ਕਾਰਨ ਦੱਸੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਿਹਤ ਮਾਹਰ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਕੇ ਟੀਕਾਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ 11 ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਟੀਕਾਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਰਮਲ, ਵਾਰੰਗਲ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿਚ ਮਨਚੇਰੀਅਲ ਵਿਚ ਮੌਤ ਹੋਈ ਹੈ।

Female health worker dies

19 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਮੰਚੇਰੀਅਲ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਕਾਸੀਪੇਟ ਪਿੰਡ ਦੀ 55 ਸਾਲਾ ਮਹਿਲਾ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੂੰ ਟੀਕੇ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਪਰ 29 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ਦੀ ਤਕਲੀਫ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮੈਡਲਾਈਫ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਔਰਤ ਦੀ ਸਿਹਤ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਲੱਗੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਨਿਮਸ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਸ਼ਿਫਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਪਰ 30 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਮਹਿਲਾ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੀ ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਰਾਜ ਦੇ ਸਿਹਤ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੌਤ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਹੋਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵੀ ਹਨ, ਇਸ ਦੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਣ ਨਹੀਂ ਹੈ।

Female health worker dies
Female health worker dies

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁਰਾਦਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੱਕੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਭਾਜੜ ਮਚ ਗਈ ਸੀ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਵਾਰਡ ਬੁਆਏ ਵਜੋਂ ਤਾਇਨਾਤ 48 ਸਾਲਾ ਮਹੀਪਾਲ ਨੂੰ 16 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ ਟੀਕਾਕਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਲਈ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਐਤਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਮਹੀਪਾਲ ਦੀ ਸਿਹਤ ਵਿਗੜ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *