ਈਰਾਨ ਨੇ ਕੀਤੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ Surgical Strike !

iran surgical strike inside pakistan: ਇਰਾਨ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸਮੂਹਾਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬੰਧਕ ਬਣਾਏ ਗਏ ਦੋ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਰਿਹਾਅ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਡੂੰਘੀ ਸਫਲ ਸਰਜੀਕਲ ਸਟਰਾਈਕ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲਾ ਤੀਜਾ ਦੇਸ਼ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਖਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਇਲਾਕਾ 2 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਤਾਇਨਾਤ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਮਿਲਟਰੀ ਯੂਨਿਟਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਚਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਈ ਫੌਜੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ ਜੋ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸਮੂਹਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਰਾਨ ਦੇ ਇਨਕਲਾਬੀ ਗਾਰਡ (ਆਈਆਰਜੀਸੀ) ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਰਿਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉੱਥੋਂ ਦੀ ਫੋਰਸ ਨੇ ਇਕ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਦੋ ਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇਕ ਖੁਫੀਆ ਕਾਰਵਾਈ ਵਿਚ ਬਚਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

iran surgical strike inside pakistan

ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਇਕ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਵਾਹਬੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ‘ਜੈਸ਼-ਉਲ-ਅਦਲ’ ਨੇ 16 ਅਕਤੂਬਰ, 2018 ਨੂੰ ਬਲੋਚਿਸਤਾਨ ਸੂਬੇ ਦੇ ਮੇਰਕਵਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 12 ਆਈਆਰਜੀਸੀ ਗਾਰਡਾਂ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ। 15 ਨਵੰਬਰ, 2018 ਨੂੰ, ਪੰਜ ਸਿਪਾਹੀ ਰਿਹਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 21 ਮਾਰਚ 2019 ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਫੌਜ ਦੁਆਰਾ ਚਾਰ ਹੋਰ ਈਰਾਨੀ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *