ਟਿਕਟ ਕੈਂਸਲ ਕਰਦਿਆਂ ਹੀ ਮਿਲੇਗਾ ਰਿਫੰਡ, IRCTC ਨੇ iPay ਸਹੂਲਤ ਦੀ ਕੀਤੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ

Refunds as soon as tickets: ਇਸ ਖਬਰ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਨ ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਰੇਲਵੇ ਦੀ ਟਿਕਟ ਰੱਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਿਫੰਡ ਲਈ ਲੰਬਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ, ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਰਿਫੰਡ ਪੈਸੇ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਆ ਜਾਣਗੇ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਟਿਕਟ ਰੱਦ ਕਰਦੇ ਹੋ. ਇਸਦੇ ਲਈ, ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਭੁਗਤਾਨ ਗੇਟਵੇ iPay ਵਿੱਚ Auto Pay ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ। IRCTC ਦੀ ਇਸ ਪਹਿਲ ਨੂੰ ਰੇਲ ਟਿਕਟ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਇਕ ਵੱਡਾ ਸੁਧਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਰੇ ਯਾਤਰੀ ਜੋ ਟਿਕਟਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਫਸ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਦੇ ਆਈਪੇ ਗੇਟਵੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਹਨ। ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਦੀ ਟਿਕਟ ਵੀ ਆਟੋ ਪੇਅ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਨਾਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬੁੱਕ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਭੁਗਤਾਨ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ. ਇਸ ਨਾਲ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪੱਕੀਆਂ ਟਿਕਟਾਂ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੀ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਸਮਾਂ ਬਚੇਗਾ।

Refunds as soon as tickets

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਟਿਕਟ ਰੱਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਹੀ ਰਿਫੰਡ ਮਿਲ ਜਾਵੇ, ਤਾਂ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਵਿਚ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਯੂ ਪੀ ਆਈ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਜਾਂ ਹੋਰ ਭੁਗਤਾਨ ਦੇ ਸਾਧਨਾਂ ਤੋਂ ਡੈਬਿਟ ਲਈ ਸਿਰਫ ਇਕ ਵਾਰ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਣੀ ਪਵੇਗੀ। ਫਿਰ ਉਹ ਭੁਗਤਾਨ ਸਾਧਨ ਅਗਲੇ ਲੈਣਦੇਣ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਹੋਵੇਗਾ. ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਟਿਕਟ ਰੱਦ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਰਿਫੰਡ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਡੈਬਿਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਹੁਣ ਤੱਕ, ਜੇ ਯਾਤਰੀ ਰੇਲ ਦੀ ਟਿਕਟ ਬੁੱਕ ਕਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਟਿਕਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਜਾਂ ਟਿਕਟ ਨੂੰ ਰੱਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ, ਤਾਂ ਰਿਫੰਡ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿਚ 1-2 ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਨੇ ਬੈਂਕਾਂ ਦੇ ਗੇਟਵੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਵਿਚ ਇਹ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਇਸਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਗੇਟਵੇ ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ-ਆਈਪੇ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਮੋਰਚੇ ‘ਚ ਹਰਿਆਣਵੀ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਨੇ ਉਥੇੜੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ, ਪਾਈਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਲਾਹਣਤਾਂ ਕੇ ਕੰਨਾਂ ‘ਚੋਂ ਨਿੱਕਲ ਜੂ ਧੂੰਆਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *