MC Election 2021 : ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ’ਚ ਵੋਟਿੰਗ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹ, ਤਰਨਤਾਰਨ ‘ਚ ‘ਆਪ’ ‘ਤੇ ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਵਿਚਾਲੇ ਝੜਪ

MC Election Punjab in Amritsar : ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ : ਨਗਰ ਕੌਂਸਲ ਮਜੀਠਾ, ਜੰਡਿਆਲਾ ਗੁਰੂ, ਰਾਮਦਾਸ ਅਤੇ ਨਗਰ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਅਜਨਾਲਾ ਅਤੇ ਰਈਆ ਅਤੇ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ 37 ਵਿੱਚ ਐਤਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਪੂਰੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਵੋਟਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਧੁੰਦ ਅਤੇ ਠੰਡ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਲੋਕ ਵੋਟਾਂ ਪਾਉਣ ਲਈ ਸਵੇਰੇ ਸੱਤ ਵਜੇ ਤੋਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪੋਲਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਸਨ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਲੰਬੀਆਂ-ਲੰਬੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਵੋਟ ਪਾਉਣ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਨਾ ਸਿਰਫ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੋਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਸੀ। ਰਾਮਦਾਸ ਵਿੱਚ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਤੱਕ 42 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਜੀਠਾ ਵਿਚ 36, ਰਈਆ ਵਿਚ 36, ਅਜਨਾਲਾ ਵਿਚ 34, ਜੰਡਿਆਲਾ ਵਿਚ 29 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ 37 ਵਿਚ 29 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵੋਟਾਂ ਪਈਆਂ ਹਨ।

MC Election Punjab in Amritsar

ਨਾਗਰਿਕ ਚੋਣਾਂ ਲਈ 84 ਬੂਥ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਸਿਰਫ 84 ਪਾਰਟੀਆਂ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੀਜਾਇਡਿੰਗ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਇੱਕ ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੀਜ਼ਾਈਡਿੰਗ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੇ ਦੋ ਪੋਲਿੰਗ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਸਖਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਲਗਭਗ 700 ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਅਤੇ ਅਤਿ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਬੂਥਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਹੀ ਐਸਐਸਪੀ ਦਿਹਾਤੀ ਸਮੇਤ ਪੁਲਿਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲੈਣ ਲਈ ਪੋਲਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ ਪਹੁੰਚੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜ਼ੀਰੋ ਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਦਾ ਮੈਸੇਜ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਜੇ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਕੋਈ ਗੜਬੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

MC Election Punjab in Amritsar
MC Election Punjab in Amritsar

ਦੋ ਨਗਰ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਤੇ ਤਿੰਨ ਕੌਂਸਲਾਂ ਦੀ 67 ਵਾਰਡ ਅਤੇ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਇੱਕ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ 37 ਮਿਲਾ ਕੇ ਕੁਲ 68 ਵਾਰਡ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਅਜਨਾਲਾ ਅਜਨਾਲਾ ਦੇ 15, ਰਈਆ ਦੇ 13, ਜੰਡਿਆਲਾ ਦੇ 15, ਮਜੀਠਾ ਦੇ 13 ਅਤੇ ਰਾਮਦਾਸ ਦੇ 11 ਵਾਰਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਵਾਰਡਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁੱਲ 290 ਉਮੀਦਵਾਰ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ 37 ਤੋਂ ਪੰਜ, ਰਾਮਦਾਸ ਤੋਂ 58, ਮਜੀਠਾ ਤੋਂ 43, ਰਈਆ ਤੋਂ 55, ਅਜਨਾਲਾ ਤੋਂ 66, ਜੰਡਿਆਲਾ ਗੁਰੂ ਤੋਂ 68 ਉਮੀਦਵਾਰ ਹਨ।

MC Election Punjab in Amritsar
MC Election Punjab in Amritsar

ਉਥੇ ਹੀ ਤਰਨਤਾਰਨ ਲਿੱਟ ਲੋਕਲ ਬਾਡੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਵੋਟਾਂ ਸਵੇਰੇ 8 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈਆਂ, ਪਰ ਲੰਬੇ ਕਤਾਰਾਂ ਧੁੰਦ ਕਾਰਨ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀਆਂ। ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਰਮਿਆਨ, ਉਮੀਦਵਾਰ ਪੋਲਿੰਗ ਬੂਥਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਦੇ ਵੀ ਵੇਖੇ ਗਏ। ਪੱਟੀ ਨਗਰ ਕੌਂਸਲ ਦੇ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ 2,3,8,9 ‘ਤੇ ਔਰਤਾਂ ਆਪਣੀ ਵੋਟ ਪਾਉਣ ਲਈ ਅੱਗੇ ਸਨ। ਤਰਨਤਾਰਨ ਦੇ ਕਸਬਾ ਪੱਟੀ ਦੇ ਵਾਰਡ ਨੰਬਰ 7 ਵਿੱਚ ਨਗਰ ਕੌਂਸਲ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਝੜਪ ਹੋ ਗਈ। ਸਮਰਥਕਾਂ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਕੀਤਾ। ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਾਰਕੁੰਨ ਮਨਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਫਾਇਰਿੰਗ ਕੀਤੀ। ਮਨਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਗੋਲੀ ਨਾਲ ਉਹ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਕਰਕੇ ਉਸਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸੱਟ ਲੱਗੀ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *