ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਸੇਵਾਵਾਂ ‘ਚ ਆਈ ਰੁਕਾਵਟ, ਜਾਣੋ ਕਾਰਨ…

Internet services disrupted in Pakistan: ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਸੇਵਾਵਾਂ’ ਤੇ ਅੜਿੱਕਾ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਅਥਾਰਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ 6 ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਅੰਡਰਸੀਆ ਕੇਬਲਾਂ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਖਰਾਬ ਹੋ ਗਈ।ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਅਥਾਰਟੀ (ਪੀਟੀਏ) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਿਸਰ ਦੇ ਅਬੂ ਤਲਾਤ ਨੇੜੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਣਡੁੱਬੀ ਕੇਬਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਲ਼ੀ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੀ।ਅਥਾਰਟੀ ਨੇ ਘੱਟ ਇੰਟਰਨੈਟ ਦੀ ਗਤੀ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਬੰਦ ਹੋਣ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ। ਪੀਟੀਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੁਕਸ SEA-ME-WE 5 (ਦੱਖਣੀ ਪੂਰਬੀ ਏਸ਼ੀਆ-ਮੱਧ ਪੂਰਬ-ਪੱਛਮੀ ਯੂਰਪ 5) ‘ਤੇ ਵਿਕਸਤ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਟਰਾਂਸ ਵਰਲਡ ਐਸੋਸੀਏਟਸ (ਟੀਡਬਲਯੂਏ) ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਟੀਡਬਲਯੂਏ ਨੇ ਯੂਰਪ ਪ੍ਰਤੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਨਿਘਾਰ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਮਿਸਰ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਮਰੁਤਬਾ ਰਾਹੀਂ ਮੁਰੰਮਤ ਦਾ ਕੰਮ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਟ੍ਰਾਂਸ ਵਰਲਡ ਐਸੋਸੀਏਟਸ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹਾਲਾਂਕਿ ਨੁਕਸ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਜਾਰੀ ਹੈ, ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰਦਾਤਾ (ਆਈਐਸਪੀ) ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਵਾਧੂ ਸਮਰੱਥਾ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,” ਟਰਾਂਸ ਵਰਲਡ ਐਸੋਸੀਏਟਸ ਦੇ ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ।ਟੀ ਡਬਲਯੂਏ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਕੰਪਨੀ ਲਿਮਟਡ (ਪੀਟੀਸੀਐਲ) ਪਣਡੁੱਬੀ ਕੇਬਲ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਦੋ ਲਾਇਸੈਂਸ ਧਾਰਕ ਹਨ।

Internet services disrupted in Pakistan

ਜਦੋਂ ਕਿ TWA SEA-ME-WE 5 ਅਤੇ TW-1 (ਟ੍ਰਾਂਸਵਰਲਡ) ਨੂੰ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਪੀਟੀਸੀਐਲ ਪਣਡੁੱਬੀ ਕੇਬਲ ਨੈਟਵਰਕ ਵਿੱਚ SMW-3, SMW-4, I-ME-WE ਅਤੇ AAE-1 ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਟੀਡਬਲਯੂਏ ਸਿਸਟਮ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 40 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਇੰਟਰਨੈਟ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਉਪਭੋਗਤਾ ਉਦੋਂ ਤਕ ਗਤੀ ਦੀ ਗਤੀ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਨਗੇ ਜਦੋਂ ਤਕ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ।ਫਰਾਂਸ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਕੇਬਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਵਿਚ ਨੁਕਸ ਆਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਟੀਡਬਲਯੂਏ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਈਐਸਪੀ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹੋਰ ਪਣਡੁੱਬੀਆਂ ਲਈ ਲੋਡ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿਚ ਸਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *