ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹੱਥੀਂ ਪਤਨੀ ਤੇ 2 ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜ਼ਹਿਰ ਦਾ ਇੰਜੈਕਸ਼ਨ, ਖੁਦ ਕੀਤੀ ਆਤਮਹੱਤਿਆ, ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਤਾਅਣਿਆਂ ਤੋਂ ਸੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ

Doctor injects poison : ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਅਹਿਮਦਨਗਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਖਤਮ ਕਰਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ 2 ਪੁੱਤਰ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਮੁਤਾਬਕ ਕਰਜਤ ਦੇ ਰਾਸ਼ਿਨ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰ ਮਹਿੰਦਰ ਥੌਰਾਟ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜ਼ਹਿਰ ਦਾ ਇੰਜੈਕਸ਼ਨ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਫਾਹਾ ਲਗਾ ਲਿਆ। ਉਸਨੇ ਸੁਸਾਈਡ ਨੋਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਉਸਦਾ ਪੁੱਤਰ ਸੁਣ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ, ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਉਸ ਨਾਲ ਚੰਗਾ ਵਿਵਹਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਤੰਗ ਆ ਕੇ, ਉਹ ਮਰ ਰਹੇ ਹਨ।

Doctor injects poison

ਡਾ: ਥੋਰਾਟ, 41 ਸਾਲਾਂ, ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਹੀ ਇਕ ਹਸਪਤਾਲ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਵਰਸ਼ਾ, 16 ਸਾਲਾ ਬੇਟੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਅਤੇ 7 ਸਾਲਾ ਕੈਵਾਲਿਆ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਘਰ ਦੇ ਇੱਕ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ। ਡਾ. ਥੋਰਾਟ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਕਮਰੇ ਵਿਚੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਟੀਕੇ ਵੀ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਸਵੇਰੇ ਕੁਝ ਮਰੀਜ਼ ਦਵਾਈ ਲੈਣ ਆਏ ਤਾਂ ਮੌਤ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸੁਸਾਈਡ ਨੋਟ ਵੀ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਕੋਈ ਗੱਲ ਸੁਣਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨਹੀਂ ਰਹੀ। ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਦਾ ਲਈ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਸੁਣ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ। ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਵਿਵਹਾਰ ਹੁਣ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ। ਅਸੀਂ ਉਸਦਾ ਦੁੱਖ ਨਹੀਂ ਸਹਿ ਸਕਦੇ। ਅਸੀਂ ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਅਪਰਾਧੀ ਵਾਂਗ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਅਪਰਾਧ ਅਤੇ ਅਪਮਾਨ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਨਾਲ ਜੀਉਣਾ ਹੁਣ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ।

Doctor injects poison

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਹਾਂ। ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਦਾ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ‘ਚ ਵੀ ਮਨ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ। ਉਸ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਭਦਾ। ਉਹ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬੁਰਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਦੱਸਣ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦਾ। ਮਾਪੇ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਅਸੀਂ ਉਸ ਨੂੰ ਉਦਾਸ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ। ਮੈਂ ਅਤੇ ਮੇਰੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦੇ, ਇਸ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਮਾਫ ਕਰੋ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਦਾ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਸਿੱਧੇ ਜਾਂ ਅਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਨਾ ਲਾਓ। ਥੋਰਾਟ ਦਾ ਬੇਟਾ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਸੀ। ਉਹ ਪੁਣੇ ਦੇ ਸਪੋਰਟਸ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਲੌਕਡਾਊਨ ਕਾਰਨ ਉਹ ਘਰ ਆ ਗਿਆ ਸੀ।

Doctor injects poison

ਅਪਾਹਜ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਨੂੰ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸੁਸਾਈਡ ਨੋਟ ਵਿਚ ਡਾ: ਥੋਰਾਟ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅਪਣੀ ਸਾਰੀ ਜਾਇਦਾਦ ਅਪੰਗ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਾਡੀ ਮੌਤ ਲਈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਨਹੀਂ ਠਹਿਰਾਇਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਡਾ. ਥੋਰਾਟ ਸਮਾਜਿਕ ਕਾਰਜਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਦੇ ਸਨ। ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਲਏ। ਅਚਾਨਕ, ਫਿਲਹਾਲ ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦੇ ਕੇਸ ਵਜੋਂ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਹਿਮਦਨਗਰ ਦੇ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਐਸਪੀ ਸੌਰਭ ਅਗਰਵਾਲ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪੋਸਟ ਮਾਰਟਮ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਤਾਂ ਹੀ ਮੌਤ ਦਾ ਅਸਲ ਕਾਰਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਵੇਗਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *