ਦਿੱਲੀ ਚਾਂਦਨੀ ਚੌਕ ‘ਚ ਰਾਤੋ-ਰਾਤ ਬਣੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ‘ਤੇ ਸਿਆਸਤ,AAP-BJP ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ…

hanuman temple of delhi: ਇਕ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤਾ।ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦਾ ਕਿ ਇਹ ਮੰਦਰ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ, ਕਿਸਨੇ ਬਣਾਇਆ। ਜਦੋਂ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਕਬਜ਼ੇ ਹਟਾਉਣ ਸਮੇਂ ਹਟਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਇਸ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਹੋਈ ਸੀ, ਹੁਣ ਮੰਦਰ ਦੇ ਮੁੜ ਨਿਰਮਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਚਮਕਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਦਿੱਲੀ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਆਦੇਸ਼ ਗੁਪਤਾ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਦਿੱਲੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਮੇਅਰ ਜੈਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨੇ ਵੀ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੰਦਰ ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਹੈ।ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਨੇਤਾ ਸ਼ਾਇਦ ਅੱਜ ਸ਼ਰਧਾ ਦੀ ਦੌੜ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਹਟਾਏ ਜਾਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਆਈ ਤਾਂ ਦੋਵੇਂ ਧਿਰਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ‘ਤੇ ਸਖਤ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਾਏ।

hanuman temple of delhi

ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਲਈ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ‘ਆਪ’ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਸ਼ਾਸਤ ਐਮ.ਸੀ.ਡੀ.ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਲਗਭਗ ਡੇਢ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ‘ਤੇ ਚਾਂਦਨੀ ਚੌਕ ਸਥਿਤ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਕਬਜ਼ੇ ਹਟਾਉਣ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਰਾਤੋ ਰਾਤ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸ਼ਰਧਾ ਦੇ ਨਾਮ’ ਤੇ ਇਸ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਰਾਤ ਭਰ ਦੁਬਾਰਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ। ਫਰਕ ਸਿਰਫ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਮੰਦਰ ਦੀ ਦੀਵਾਰ ਇੱਟ-ਪੱਥਰ ਦੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਸਟੀਲ ਦੀ ਹੈ।

ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਉਹੀ ਪੁਰਾਣੀ ਮੂਰਤੀ ਮੰਦਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਲਗਾਈ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਅਰਦਾਸ ਵੀ ਅਰੰਭ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।ਇਹ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਪਹਿਲਾਂ ਸੜਕ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸੀ, ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਇਹ ਮੰਦਰ ਕੁਝ ਕੁ ਕਦਮ ਦੂਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਜਾਰੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਮੰਦਰ ਖੇਤਰ ਦੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਹੈ।

ਮੋਗੇ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਟਿੱਕਰੀ ਬਾਰਡਰ ਤੇ ਖੜ੍ਹੀ ਕਰਤੀ ਪਿੰਡਾਂ ਵਾਲੀ ਹਵੇਲੀ ਨਾਲੇ ਬਣਾਤੀਆਂ ਪੱਕੀਆਂ ਸੜਕਾਂ, ਦੇਖੋ LIVE

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *