ਏਕਤਾ ਕਪੂਰ ਨੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ, ਜਾਣੋ ਕੀ ਕਿਹਾ

Ekta Kapoor speech woman: ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਤੇ ਟੀਵੀ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਇਕ ਨਿਰਮਾਤਾ ਵਜੋਂ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਏਕਤਾ ਕਪੂਰ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਮਸਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਰਾਏ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਟੀਵੀ ਕਵੀਨ ਏਕਤਾ ਕਪੂਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਔਰਤ ਦੀ ਲਿੰਗਕਤਾ ਨੂੰ ਪਾਪ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਲਿਪਸਟਿਕ ਅੰਡਰ ਮਾਈ ਬੁਰਕਾ’, ‘ਦਿ ਡਰਟੀ ਪਿਕਚਰ’ ਅਤੇ ‘ਵੋਹ ਸ਼ਾਈਨਿੰਗ ਸਟਾਰਜ਼’ ਵਰਗੀਆਂ ਸਖਤ -ਰਤ-ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਕਹਾਣੀਆਂ ਦਾ ਅਨੁਸਰਣ ਕਰਨਾ ਉਸਦਾ ਸੁਚੇਤ ਫੈਸਲਾ ਹੈ।

Ekta Kapoor speech woman

ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ, “ਬਹੁਤੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਔਰਤ ਦੀ ਲਿੰਗਕਤਾ ਨੂੰ ਪਾਪ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।” ਇਹ ਇਕ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਬਹੁਤ ਵਾਰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਮੈਂ ਵੀ ਆਪਣੇ ਟੀ ਵੀ ਸੀਰੀਅਲ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸਾੜੀਆਂ ਅਤੇ ਸਿੰਧਾਈ ਦਿਖਾ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੈਂ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਹੈਰਾਨ ਹਾਂ। ਮੈਨੂੰ ਇਸ ‘ਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਲੋਕ ਸਾੜ੍ਹੀ ਪਹਿਨਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਸਵੀਮ ਸੂਟ ਇਕ ਔਰਤ ਦੀ ਆਪਣੀ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਹੈ। ”

ਉਹ ਅੱਗੇ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ “ਘਰੇਲੂ ਮੁੱਦਿਆਂ” ਨਾਲ “ਰੂੜ੍ਹੀਵਾਦੀ ਔਰਤਾਂ” ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਦਿਖਾਈਆਂ ਹਨ, ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਹ ਔਰਤਾਂ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੁਣਾਉਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ “ਹੋਰ ਮੁੱਦੇ” ਹਨ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਰਤ ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਪੜਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਰੱਖਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਉਸਦੀ ਚੋਣ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਚੰਗਾ ਜਾਂ ਬੁਰਾ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਏਕਤਾ ਕਪੂਰ ਬਾਲਾਜੀ ਟੈਲੀਫਿਲਮ ਦੀ ਸੰਯੁਕਤ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਹੈ। ਉਹ 26 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਿਰਮਾਤਾ ਬਣ ਗਈ। ਉਸਨੇ ਪਹਿਲੀ ਫਿਲਮ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕੀਤਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *