ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨ ‘ਤੇ ਨਰੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਬੋਲੇ- ਜੇ ਕੇਂਦਰ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਕਰਾਏ ਗੱਲ ਤਾਂ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਹੱਲ

Naresh Tikait speaks : ਨਰੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਕਿਸਾਨ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਰਾਜ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵੀ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਕਿਸਾਨ ਉਸ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕੋਈ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹ ਕੈਦ ਕਰਕੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਸਿਰਫ ਓਨਾ ਹੀ ਬੋਲ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿੰਨਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Naresh Tikait speaks

ਪਿਛਲੇ 80 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਹਨ। ਕਈ ਦੌਰ ਦੇ ਗੱਲਬਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਿਚ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਕੋਈ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲਿਆ ਹੈ। ਬੀਬੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਮਹਾਪੰਚਾਇਤ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਰੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ। ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਨਹੀਂ ਸੁਣ ਰਹੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਨੀਤੀ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹੀ ਰਵੱਈਆ ਅਪਨਾ ਰਹੀ ਹੈ।

Naresh Tikait speaks

ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਤੁਰੰਤ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਕੀ ਇਕ ਦਿਨ ਵਿਚ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ‘ਚ ਫੈਸਲਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ? ਸੰਜੀਵ ਬਾਲਿਅਨ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਵਿਚ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਉਹ ਨਾ ਤਾਂ ਮੇਰਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਉਹ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਵੀ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਵਿਰੋਧ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਵੋਟ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਭਾਜਪਾ ਲੋਕ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਹਨ। ਪਰ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਵਿਚਲੇ ਲੋਕ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਮਜ਼ਾਕ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿਚ ਨਰੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਾਨੂੰਨ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹਨ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ ਵੀ ਪਿੱਛੇ ਹਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹੈ।

The post ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨ ‘ਤੇ ਨਰੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਬੋਲੇ- ਜੇ ਕੇਂਦਰ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਕਰਾਏ ਗੱਲ ਤਾਂ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਹੱਲ appeared first on Daily Post Punjabi.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *