NIA ਨੇ ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਬੰਦੂਕ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਅਤੇ ਹਿਜ਼ਬ-ਉਲ-ਮੁਜਾਹਿਦੀਨ ਦੇ ਇੱਕ ਫਾਇਨਾਂਸਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਕੀਤੀ ਦਾਇਰ

nia files chargesheet against two gun runners: ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜੰਮੂ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਐਨਆਈਏ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਹਿਜਬ-ਉਲ-ਮੁਜਾਹਿਦੀਨ ਦੇ ਦੋ ਗੰਨ ਰਨਰਜ਼ ਅਤੇ ਇੱਕ ਫਾਇਨਾਂਸਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਪੂਰਕ ਦੋਸ਼ ਪੱਤਰ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ।ਇਥੇ ਜਾਰੀ ਇਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਐਨਆਈਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਤਿੰਨ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਸ਼ਾਹੀਨ ਅਹਿਮਦ ਲੋਨ, ਤਫਜ਼ੂਲ ਹੁਸੈਨ ਪਰਮੀੂ ਅਤੇ ਵਹੀਦ-ਉਰ-ਰਹਿਮਾਨ ਪਰਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 120 ਬੀ ਤਹਿਤ ਧਾਰਾ 17, 18, 38, 39 ਅਤੇ ਇੱਕ ਪੂਰਕ ਦੋਸ਼ ਪੱਤਰ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਯੂਏ (ਪੀ) ਐਕਟ ਦੀ 40, ਅਤੇ ਆਰਮਜ਼ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 25 (1 ਏ ਏ) ਅਤੇ ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਐਨਆਈਏ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ਜੰਮੂ ਵਿੱਚ ਵਿਸਫੋਟਕ ਪਦਾਰਥ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 6।

nia files chargesheet against two gun runners

ਇਹ ਕੇਸ ਥਾਣਾ ਕਾਜ਼ੀਗੁੰਡ, ਕੁਲਗਾਮ ਵਿਖੇ ਐਫਆਈਆਰ ਨੰ. 05/2020 ਮਿਤੀ 11.01.2020 ਨੂੰ ਹਿਜ਼ਬ-ਉਲ-ਮੁਜਾਹਿਦੀਨ (ਐਚ.ਐਮ.) ਦੇ ਦੋ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ, ਜੋ ਕਿ ਸ਼ੋਪੀਆਂ ਅਤੇ ਗੈਂਡਰਬਲ ਅਤੇ ਰਾਫੀ ਅਹਿਮਦ ਦੇ ਤਤਕਾਲੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਮਾਂਡਰ ਸਨ, ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਇਕ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਡੀਐਸਪੀ ਸਮੇਤ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।

ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ, ਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਐਡਵੋਕੇਟ ਇਰਫਾਨ ਸ਼ਫੀ ਮੀਰ, ਅਲ-ਸਟਾਪ ਨਾਕਾ, ਕਾਜ਼ੀਗੁੰਡ ਨੇੜੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਦੋਸ਼ੀ ਐਡਵੋਕੇਟ ਇਰਫਾਨ ਸ਼ਫੀ ਮੀਰ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਆਈ 20 ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਤੋਂ ਜੰਮੂ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਐਨਆਈਏ ਨੇ ਕੇਸ ਨੂੰ ਮੁੜ ਆਰਸੀ -01 / 2020 / ਐਨਆਈਏ / ਜੇਐਮਯੂ ਵਜੋਂ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਸੀ। ਐਨਆਈਏ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਅੱਠ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਫਰੀਦਕੋਟ ਦੇ ਜੱਟ ਨੇ ਕੱਢੇ ਵੱਟ, ਟ੍ਰੈਕਟਰ ਛੱਡੋ ‘ਥਾਰ ਜੀਪ’ ਪਿੱਛੇ ਬੰਨ੍ਹੀ ਮਾਡਰਨ ਟਰਾਲੀ, ਵੇਖੋ ਵਿੱਚ ਕੀ-ਕੀ ਸਹੂਲਤਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *