ਖੁਦ ਦੇ ਗੋਲੀ ਲੱਗਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਆਪਣੀ ਪੱਗ ਨਾਲ ਸਾਥੀ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਜਵਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ – ‘SI ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸੀ’

sikh crpf jawan balraj singh: ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਦੇ ਬੀਜਾਪੁਰ ‘ਚ ਨਕਸਲੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮੁਠਭੇੜ ਦੌਰਾਨ ਆਪਣੇ ਜਖਮੀ ਸਾਥੀ ਦੇ ਪੈਰ ਤੋਂ ਵਹਿ ਰਹੇ ਖੂਨ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪੱਗ ਲਾ ਕੇ ਜਖਮ ‘ਤੇ ਪੱਟੀ ਬੰਨਣ ਵਾਲੇ ਸਿੱਖ ਜਵਾਨ ਬਲਰਾਜ ਸਿੰਘ ਦੀ ਹਰ ਪਾਸੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਮੁੱਠਭੇੜ ਦੌਰਾਨ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਗੋਲੀਆਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਨ, ਕੇਂਦਰੀ ਰਿਜਰਵ ਬੈਂਕ ਪੁਲਿਸ ਬਲ ਦੇ ਕਮਾਂਡੋ ਬਟਾਲੀਅਨ ਫਾਰ ਰੇਸੋਲਯੂਟ ਐਕਸ਼ਨ ਦੇ ਬਲਰਾਜ ਸਿੰਘ ਦੇ ਅੱਗੇ ਸਬ-ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਪਾਂਡੇ ਸੀ।ਉਨਾਂ੍ਹ ਦੇ ਪੈਰ ‘ਚ ਗ੍ਰੇਨੇਡ ਦੇ ਛਰੇ ਲੱਗੇ ਅਤੇ ਖੂਨ ਵਹਿਣ ਲੱਗਾ।ਜਿਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਬਲਰਾਜ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪੱਗ ਖੋਲ ਦਿੱਤੀ।ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਗੋਲੀ ਨਾਲ ਬਲਰਾਜ ਵੀ ਜਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ।ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਪਾਂਡੇ ਅਤੇ ਬਲਰਾਜ ਦੋਵੇਂ ਫਿਲਹਾਲ ਰਾਇਪੁਰ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਹਨ ਅਤੇ ਖਤਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹਨ।

sikh crpf jawan balraj singh

ਜਵਾਨਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੁੱਖ ਹੈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਾਥੀ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋ ਗਏ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਰਿਸਥਿਤੀਆਂ ਤੋਂ ਗੁਜ਼ਰਨਾ ਪਿਆ ਪਰ ਥੋੜਾ ਪਿੱਛੇ ਜਾ ਕੇ ਦੱਸ ਸਕਣ ਕੀ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਕਿਵੇਂ ਮੂਵਮੈਂਟ ‘ਤੇ ਗਏ ਸਨ?ਜਦੋਂ ਟਾਰਗੇਟ ਹਿੱਟ ਕਰਕੇ, ਸਰਚ ਕਰਕੇ ਵਾਪਸ ਆ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਉਦੋਂ ਨਕਸਲ਼ੀਆਂ ਦੀ ਹਰਕਤ ਦਿਸੀ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਹ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੇ ਹੋਏ ਸਨ।ਐੱਸਪੀ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 400 ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਹੈ।ਤੁਸੀਂ ਲੋਕ ਅਲਰਟ ਰਹਿਣਾ, ਤਾਂ ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਮੋਰਟਰ, ਯੂਜ਼ੀਅਲ ਦੇ ਗੋਲੇ ਦਾਗਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਦੋਵਾਂ ਪਾਸਿਉਂ ਵੱਡੀ ਹਾਈਟ ਸੀ ਉਨਾਂ੍ਹ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਏਬੁੰਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਸੀ।ਯੂ ਟਾਈਪ ਸੀ, ਤਿੰਨੋਂ ਪਾਸੇ।ਸਾਡੇ ਕਾਫੀ ਜਵਾਨ ਜਖਮੀ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ, ਐਸਟੀਐਫ, ਡੀਆਰਜੀ ਦੇ ਜਵਾਨ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਸਨ, ਜੋ ਸੰਤੋਸ਼ ਸਰ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿਚ ਰੁੱਝੇ ਹੋਏ ਸਨ,

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਡੀ ਪਹਿਲੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ .. ਫਿਰ ਐਸਆਈ ਦੇ ਸਿਰ ਦੇ ਕੋਲ ਇਕ ਗ੍ਰਨੇਡ ਫਟਿਆ ਗਿਆ, ਅਤੇ ਗੋਲੀ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਖੂਨ ਆਇਆ ਇਹ ਬਾਹਰ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਦਰਦ ਨਾਲ ਚੀਕ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਕੋਈ ਪੱਟੀ ਬੰਨ੍ਹੇ, ਖੂਨ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵੇ. ਮੈਂ ਬੈਰੀਕੇਡ ਨੂੰ ਦਰੱਖਤ ਦੇ ਕੋਲ ਉਥੇ ਹੀ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਚੀਕਦਿਆਂ ਸੁਣਿਆ, ਦਸਤਾਰ ਦੇ ਦੋ ਹਿੱਸੇ ਬੰਨ੍ਹੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਲੱਤ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿੱਤਾ।ਹਾਂ ਸਰ .. ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦਸ ਤੋਂ ਬਾਰਾਂ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸੀ।ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਇੰਪੁੱਟ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ।ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਉਹ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਇਨਪੁਟ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ.ਇਹ ਜਾਲ ਸਿਰਫ ਉਦੋਂ ਵਾਪਰ ਰਹੇ ਸਨ ਜਦੋਂ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਕੁਦਰਤ ਦਾ ਕਹਿਰ, ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਤੂਫ਼ਾਨ ਨੇ ਮਚਾਈ ਤਬਾਹੀ, ਦੇਖੋ LIVE

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *