350 ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਅਤੇ ਮਿਲਣਗੀਆਂ 50 ਨਵੀਂਆਂ ਸੀਐਨਜੀ ਬੱਸਾਂ, ਜਾਣੋ ਕੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ

Bihar 350 ambulances 50 CNG buses services: 50 ਨਵੀਆਂ ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਬੱਸਾਂ ਪਟਨਾ ਨਗਰ ਬੱਸ ਸੇਵਾ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੂਟਾਂ ‘ਤੇ ਚੱਲਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਗ੍ਰਾਮ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਯੋਜਨਾ ਤਹਿਤ ਵੱਖ ਵੱਖ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਲਈ ਪਟਨਾ ਤੋਂ 350 ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। 24 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਲਈ 50 ਨਵੀਆਂ ਸੀਐਨਜੀ ਬੱਸਾਂ ਅਤੇ 350 ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦਿਖਾਉਣਗੇ।

ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ੀਲਾ ਕੁਮਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਟਨਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਰਹੇ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਮੁਕਤ, ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਅਤੇ ਆਧੁਨਿਕ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ, 50 ਨਵੀਆਂ ਸੀਐਨਜੀ ਬੱਸਾਂ ਪਟਨਾ ਸਿਟੀ ਬੱਸ ਸੇਵਾ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਰੂਟਾਂ ਤੇ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਬਣਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਬੱਸਾਂ ਬਿਹਾਰ ਰਾਜ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਸੱਕਤਰ ਸੰਜੇ ਕੁਮਾਰ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 20 ਡੀਜ਼ਲ ਬੱਸਾਂ ਨੂੰ ਸੀਐਨਜੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਹੁਣ 50 ਨਵੀਆਂ ਸੀਐਨਜੀ ਬੱਸਾਂ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਸਾਰੀਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਪਟਨਾ ਸਿਟੀ ਡੀਜ਼ਲ ਬੱਸਾਂ ਮਾਰਚ 2022 ਤੱਕ ਸੀਐਨਜੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।

Bihar 350 ambulances 50 CNG buses services
Bihar 350 ambulances 50 CNG buses services

ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਸੈਕਟਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ, ਡੀਜ਼ਲ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਕੁਝ ਬੱਸਾਂ ਨੂੰ ਸੀਐਨਜੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਸੰਚਾਲਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਸਫਲ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੀਐਨਜੀ ਬੱਸਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *