ਲੁਧਿਆਣਾ : ਭਰੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚੋਂ ਦੋ ਨਸ਼ੇੜੀਆਂ ਨੇ ਕਾਰ ਸਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੀਤੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼, ਸ਼ੋਰ ਮਚਾਉਣ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਕਾਬੂ, ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਬਿਜ਼ੀ ਬਾਬਾ ਥਾਨ ਸਿੰਘ ਚੌਕ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ, ਦੋ ਨਸ਼ੇੜੀਆਂ ਨੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨਿਤੀਸ਼ ਘਈ ਦੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਦੋ ਬੇਟਿਆਂ ਕੇਯੂਰ ਅਤੇ ਆਯੁਰ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰ ਲਿਆ, ਜੋ ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਸਨ।

Attempt by two

ਜਦੋਂ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਨੌਕਰਾਣੀ ਰਿੱਕੀ ਨੇ ਰੌਲਾ ਪਾਇਆ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਿੱਛਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਅਤੇ ਨਸ਼ੇੜੀਆਂ ਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ। ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਥਾਣਾ ਡਵੀਜ਼ਨ ਨੰਬਰ ਤਿੰਨ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬੌਬੀ ਵਧਵਾ ਅਤੇ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਜਗਰਾਉਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਗਵਾ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

jagran
Attempt by two

ਮੁੱਢਲੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਨੌਜਵਾਨ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਆਦੀ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਐਂਡੇਵਰ ਕਾਰ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਬਾਬਾ ਥਾਨ ਸਿੰਘ ਚੌਕ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਛੋਲੇ ਭਟੂਰੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੁਕੀ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨਿਤੀਸ਼ ਘਈ ਦੀ ਪਤਨੀ ਗੁਰਮਿੰਦਰ ਕੌਰ ਭਟੂਰੇ ਨੂੰ ਲੈਣ ਲਈ ਕਾਰ ਤੋਂ ਉਤਰ ਗਈ। ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਬੇਟੇ, ਅੱਠ ਸਾਲਾ ਕੀਯੂਰ, ਢਾਈ ਸਾਲਾ ਅਯੂਰ ਅਤੇ 18 ਸਾਲ ਦੀ ਨੌਕਰਾਣੀ ਸਵਾਰ ਸਨ। ਚਾਬੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਹੀ ਲੱਗੀ ਰਹਿਣ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੋਵੇਂ ਨਸ਼ੇੜੀ ਕਾਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ। ਇੱਕ ਕਾਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਡ੍ਰਾਈਵਿੰਗ ਸੀਟ ਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹ ਕੇ ਬੈਠ ਗਿਆ। ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਹੀ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਨੌਕਰਾਣੀ ਨੇ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

jagran
Attempt by two

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਨਸ਼ੇੜੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕਾਰ ਸਟਾਰਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੂਰ ਭਜਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕਾਰ ਸਟਾਰਟ ਹੋਣ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣ ਕੇ ਗੁਰਮਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਵੀ ਮਦਦ ਲਈ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਾਰ ਦੀ ਪਿਛਲੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਠੀ ਨੌਕਰਾਣੀ ਨੇ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦਾ ਗਲਾ ਫੜ ਲਿਆ। ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਕਾਰ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਆਏ ਇੱਕ ਸਕੂਟੀ ਸਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਨੇ ਡਿਗਾ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਕਾਰ ਦੀ ਬ੍ਰੇਕ ਲੱਗੀ, ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਅਤੇ ਉੱਥੋਂ ਭੱਜਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਫੜ ਲਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬਾਹਰ ਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਦੂਜੇ ਸਾਥੀ ਨੂੰ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਫੜ ਲਿਆ। ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱਟਿਆ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਮੋਂਟੇਕ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਫਸਲਾਂ ਦੀ ਖਰੀਦ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਉਣ ਦੀ ਕੀਤੀ ਸਿਫਾਰਸ਼, ਕਿਹਾ-ਇਹ ਕੰਮ FCI ਦਾ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *