ਲੁਧਿਆਣਾ : ਘਰ ‘ਚ 10 ਤੋਂ 15 ਹਜ਼ਾਰ ਲੈ ਕੇ ਹੁੰਦੀ ਸੀ ਲਿੰਗ ਜਾਂਚ, ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਮਾਰੀ ਰੇਡ, 1 ਔਰਤ ਸਣੇ ਦੋ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਲਿੰਗ ਜਾਂਚ ਦੇ ਨਾਂ ’ਤੇ ਠੱਗੀ ਮਾਰਨ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਹਰਿਆਣਾ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਚਾਰ ਵਾਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਐਤਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਡੇਹਲੋਂ ਦੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਨੇ ਸਾਂਝੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ। ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲਿੰਗ ਜਾਂਚ ਦੇ ਨਾਂ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਔਰਤ ਅਤੇ ਦੋ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ ਸੀ ਕਿ ਡੇਹਲੋਂ ਦੇ ਇੱਕ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲਿੰਗ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਫੜਨ ਲਈ ਜਾਲ ਵਿਛਾਇਆ ਗਿਆ। ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਔਰਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ 12500 ਰੁਪਏ ਲਏ ਗਏ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੰਬਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਨੋਟ ਕਰ ਲਏ ਸਨ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ।

Gender tests used

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਕੈਮਰਾ ਅਤੇ ਲੈਪਟਾਪ ਮਿਲਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਦੋਸ਼ੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਠੱਗ ਰਹੇ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਥਾਣਾ ਡੇਹਲੋਂ ਦੇ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਬੱਚੇ ਦੇ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਜਾਂਚ ਮਸ਼ੀਨ ਜਾਂ ਕੈਮਰੇ ਆਦਿ ਤੋਂ ਲਿੰਗ ਜਾਂਚ ਕੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਬਦਲੇ 10 ਤੋਂ 15 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਪਿੰਡ ਦੇ ਭੋਲੇ ਭਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਲਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਵਿਚੋਲੇ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰਾਂ ਜਾਂ ਦਾਈਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਪੈਸਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਉਹ ਇੱਕ ਗਾਹਕ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਥੇ ਪਹੁੰਚਦੀ ਹੈ।
ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਮਾਮਲੇ ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਹੀ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਥੋਂ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਚੌਥੀ ਵਾਰ ਆਈ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਭਾਈ ਥਾਨ ਸਿੰਘ ਚੌਕ, ਡੇਹਲੋਂ ਦੇ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਅਬਦੁੱਲਾਪੁਰ ਬਸਤੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਘਰ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਕਲੀਨਿਕ ਦੇ ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਅੰਬਾਲਾ ਦੇ ਪੀਐਨਡੀਟੀ ਸੈੱਲ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਮੁਨੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇਕੱਲਾ ਲੁਧਿਆਣਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਕਈ ਹੋਰ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਠੱਗੀ ਮਾਰੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *