ਰੇਲ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ RLDA ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕੀਤੇ 49 ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ, PPP ਮਾਡਲ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਪੁਨਰ ਵਿਕਾਸ..__..1

ਰੇਲ ਲੈਂਡ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਅਥਾਰਟੀ (RLDA) ਨੂੰ ਪੁਨਰ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਇੱਕ ਵਾਧੂ 49 ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਸੌਂਪੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਸਟੇਸ਼ਨ ਅਮਰਾਵਤੀ, ਰਾਜਕੋਟ, ਮਥੁਰਾ, ਆਗਰਾ ਕਿਲ੍ਹਾ, ਬੀਕਾਨੇਰ, ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਅਤੇ ਭੋਪਾਲ ਹਨ।

ਆਰਐਲਡੀਏ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਅਧੀਨ 60 ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

Ministry of Railways handed

ਆਰਐਲਡੀਏ ਦੇ ਉਪ-ਚੇਅਰਮੈਨ ਸ਼੍ਰੀ ਵੇਦ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੁਡੇਜਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਫ਼ਤਵੇ ਨੂੰ ਵੇਖ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਸਟੇਸ਼ਨ ਦਾ ਪੁਨਰ ਵਿਕਾਸ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹਿਰੀ ਵਿਕਾਸ ਨਾਲ ਅੰਦਰੂਨੀ ਤੌਰ ਤੇ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦਾ ਪੁਨਰ ਵਿਕਾਸ, ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਯਾਤਰਾ ਅਨੁਭਵ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗਾ। ਇਸ ਨਾਲ ਪ੍ਰਚੂਨ, ਅਚਲ ਸੰਪਤੀ ਅਤੇ ਸੈਰ ਸਪਾਟੇ ਦੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਕਈ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੇ। ਇੱਕ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਰੇਲ ਲੈਂਡ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਅਥਾਰਟੀ (ਆਰਐਲਡੀਏ) ਨਵੇਂ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਅਨੁਸੂਚੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ। ਆਰਐਲਡੀਏ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਪੁਰੀ ਅਤੇ ਲਖਨਊ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਪੁਨਰ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਯੋਗ ਵਿਕਾਸਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਬੋਲੀ ਮੰਗਵਾਉਣ ਲਈ ਯੋਗਤਾ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਡਿਵੈਲਪਰਾਂ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਜਨਕ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਨਵੀਂ ਵਿਆਹੀ ਚੂੜੇ ਵਾਲੀ ਕਹਿੰਦੀ, ‘ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਸੱਸ-ਸਹੁਰਾ ਕਰਦੇ ਐ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ’, ਕਾਰਨ ਸੁਣ ਹੋ ਜਾਓਗੇ ਸੁੰਨ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *