ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀ ਖਸਤਾ ਹਾਲ ਵੂਲਨ ਮਿੱਲ ਦੀ ਇਮਾਰਤ ਨੂੰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਵੱਲੋਂ ਢਾਹੁਣ ਦੇ ਹੁਕਮ, ਸੀਲ ਤੋੜ ਕੇ ਫੈਕਟਰੀ ਅੰਦਰ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕੰਮ, ਹੋਵੇਗੀ ਜਾਂਚ..__..1

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਆਰਕੇ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਵੂਲਨ ਮਿੱਲ ਨੂੰ ਅੱਜ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਵੱਲੋਂ ਢਾਹ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸਨੂੰ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ, ਮਿੱਲ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਢਹਿ ਜਾਣ ਨਾਲ 9 ਲੋਕ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਨਿਗਮ ਇਸ ਗੱਲ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਮਿੱਲ ਨੂੰ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤਾ ਪਹਿਲਾਂ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਛੋਟੇ ਗੇਟ ਨੂੰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਨੇ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਤੋੜਿਆ ਅਤੇ ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ।

Municipal Corporation orders

ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਬੀ ਐਂਡ ਆਰ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਲੇ -ਦੁਆਲੇ ਦਾ ਖੇਤਰ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਢਾਹੁਣ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਮਈ 2020 ਵਿੱਚ ਆਰਟੀ ਵੂਲਨ ਮਿੱਲ ਨਾਂ ਦੀ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਸੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਇਮਾਰਤ ਕੰਡਮ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਦਰਾਰ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਕੌਂਸਲਰ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ 6 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਮਾਮਲਾ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ‘ਚ ਸਿੱਖ ਮਰਿਆਦਾ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦਾ : 3 ਅਹੁਦੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਧਾਰਮਿਕ ਸਜ਼ਾ, 1 ਘੰਟਾ ਜੁੱਤੇ ਤੇ ਭਾਂਡੇ ਕਰਨਗੇ ਸਾਫ

ਪਰ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਸੀਲ ਤੋੜ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਅੰਦਰ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਸ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਤੀਜੀ ਮੰਜ਼ਲ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਅਤੇ 9 ਲੋਕ ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ ਗਏ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਬੱਚੇ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਹ ਇਲਾਕਾ ਥਾਣਾ ਮੋਤੀ ਨਗਰ ਅਧੀਨ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਇਸ ‘ਤੇ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਪਤਾ ਲਗਾਏਗੀ ਕਿ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਸੀਲ ਕਿਵੇਂ ਤੋੜੀ ਗਈ ਸੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਮਾਮਲਾ ਹੈ। ਸੀਲ ਤੋੜਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਵੀ ਐਕਟ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।

मिल के गेट पर सील लगता अधिकारी।
Municipal Corporation orders

ਇਮਾਰਤ ਡਿੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਪ੍ਰਦੀਪ ਸੱਭਰਵਾਲ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਇਮਾਰਤ ਨੂੰ ਢਾਹੁਣ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਪਰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ 140 ਤੋਂ ਵੱਧ ਇਮਾਰਤਾਂ ਨੂੰ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰਦਿਆਂ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਹੁਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਇਮਾਰਤਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਹ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਸਵਾਲ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਵੀ ਇੱਕ ਨਿਯਮ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਮਾਰਤ ਦਾ ਮਾਲਕ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਤੋੜਦਾ, ਤਾਂ ਨਿਗਮ ਇਸ ਨੂੰ ਤੋੜ ਕੇ ਮਾਲਕ ਤੋਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਖਰਚੇ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਕਰੇਗਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *