ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਯੋਜਨਾ ‘ਚ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧੀ ਦਿਲਚਸਪੀ

ਕੋਰੋਨਾ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਪੈਨਸ਼ਨ ਸਕੀਮ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧੀ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਕੋਵਿਡ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਲਈ ਬੱਚਤ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਬਹੁਤ ਵਧ ਗਈ ਹੈ. ਪੈਨਸ਼ਨ ਫੰਡ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਐਂਡ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਅਥਾਰਟੀ (ਪੀਐਫਆਰਡੀਏ) ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅੰਕੜੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ਤੇ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧੀ ਹੈ।

Rapidly increased investor

ਪੀਐਫਆਰਡੀਏ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ (ਐਨਪੀਐਸ) ਅਤੇ ਅਟਲ ਪੈਨਸ਼ਨ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਧੀਨ ਸੰਯੁਕਤ ਸੰਪਤੀਆਂ (ਏਯੂਐਮ) 31 ਜੂਨ 2021 ਤੱਕ 29.88% ਵਧੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਦੇ ਅਧੀਨ ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਸੰਪਤੀ 6.27 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਈ ਹੈ. ਇਹ ਗਣਨਾ ਸਾਲਾਨਾ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ. ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 31 ਜੂਨ, 2020 ਵਿੱਚ, ਸੰਯੁਕਤ ਏਯੂਐਮ 4.83 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਰੁਪਏ ਸੀ. ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਐਨਪੀਐਸ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਜੁਲਾਈ 2021 ਵਿੱਚ ਐਨਪੀਐਸ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਸੰਖਿਆ 4.42 ਕਰੋੜ ਸੀ ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 3.57 ਕਰੋੜ ਸੀ। ਯਾਨੀ ਸਾਲਾਨਾ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ 23.79% ਦਾ ਵਾਧਾ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Amritdhari Singh ਨੇ ਆਪਣੇ ਗਲ ‘ਚ ਪਾਇਆ ਜੁੱਤੀਆਂ ਦਾ ਹਾਰ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਧੱਕੇ ਨਾਲ ਗੱਡੀ ‘ਚ ਬਿਠਾਇਆ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *