ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਵੱਡੀ ਵਾਰਦਾਤ : ਬਰਥ ਡੇ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਮੂੰਹ ‘ਤੇ ਕੇਕ ਲਗਾਉਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੱਲੀਆਂ ਤਾਬੜਤੋੜ ਗੋਲੀਆਂ, 2 ਦੀ ਮੌਤ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਮਜੀਠਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਇਕ ਹੋਟਲ’ ਚ ਬਰਥ ਡੇ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ‘ਤੇ ਹੋਈ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ‘ਚ ਦੋ ਦੋਸਤਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਕ ਜ਼ਖਮੀ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੂੰਹ ਉੱਤੇ ਕੇਕ ਰਗੜਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੜਾਈ ਹੋਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਹੋਈ। ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਮਨੀਸ਼ ਅਤੇ ਵਿਕਰਮ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਇਕ ਹੋਰ ਨੌਜਵਾਨ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

2 killed in shooting over

ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਸੰਤ ਰਾਮ ਸਿੰਘ ਘਾਲਾਮਾਲਾ ਚੌਕ ਨੇੜੇ ਜੇਕੇ ਕਲਾਸਿਕ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਗੋਲੀਆਂ ਚੱਲੀਆਂ। ਹੋਟਲ ਦੇ ਹਾਲ ਵਿੱਚ 18-20 ਦੋਸਤ ਇਕੱਠੇ ਪਾਰਟੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਮੂੰਹ ‘ਤੇ ਕੇਕ ਪਾਉਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੋਏ ਝਗੜੇ ‘ਚ ਕੁਝ ਦੋਸਤਾਂ ਨੇ ਗੋਲੀ ਚਲਾ ਦਿੱਤੀ। ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਏਸੀਪੀ ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਵਿਕਰਮਜੀਤ ਪੁੱਤਰ ਧਰਮ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਤਰਨਤਾਰਨ ਰੋਡ ਵਜੋਂ ਦੱਸੀ। ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਕੇਡੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

2 killed in shooting

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਸ਼ਰਮਨਾਕ! ਲਾਹੌਰ ਦੇ ਮੀਨਾਰ-ਏ-ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ Video ਸ਼ੂਟ ਕਰਦਿਆਂ ਔਰਤ TikToker ਨਾਲ ਭੀੜ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਦਸਲੂਕੀ, ਪਾੜੇ ਕੱਪੜੇ, ਗਹਿਣੇ ਤੇ ਫੋਨ ਖੋਹਿਆ

ਹੋਟਲ ਸਟਾਫ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸ਼ਾਮ 4 ਵਜੇ ਤਰੁਣਪ੍ਰੀਤ ਦੀ ਜਨਮਦਿਨ ਪਾਰਟੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਟਲ ਦੇ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ। ਤਰੁਣ ਦੇ ਕੁਝ ਦੋਸਤ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਜਨਮਦਿਨ ਦਾ ਕੇਕ ਲੈ ਕੇ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ। ਕੇਕ ਕੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁਝ ਦੋਸਤਾਂ ਨੇ ਤਰੁਣਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਮੂੰਹ ‘ਤੇ ਕੇਕ ਪਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਕੇਕ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤਰੁਨਪ੍ਰੀਤ ਅਤੇ ਕੇਕ ਲਗਵਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਬਹਿਸ ਹੋ ਗਈ।

ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਕਿ ਝਗੜਾ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋ ਜਾਵੇ। ਦੋ ਜਾਂ ਤਿੰਨ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਕੋਲ ਪਿਸਤੌਲ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਨੇ ਝਗੜਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਉਕਸਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਅਚਾਨਕ, ਮਾਮਲਾ ਗੁੰਡਾਗਰਦੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ. ਆਪਣੇ ਪਿਸਤੌਲ ਕੱਢਦੇ ਹੋਏ, ਦੋ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਚਲਾਈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਿੱਧੀ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਮਨੀਸ਼, ਵਿਕਰਮਜੀਤ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਗੋਲੀਆਂ ਲੱਗਣ ਕਾਰਨ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਮਨੀਸ਼ ਦੀ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਵਿਕਰਮਜੀਤ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਮ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ। ਤੀਜੇ ਦੋਸਤ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵੀ ਨਾਜ਼ੁਕ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ।

2 killed in shooting over

ਹੋਟਲ ਦੇ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਗੋਲੀਆਂ ਚੱਲਣ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣ ਕੇ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਬਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਹਰ ਕੋਈ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਭੱਜਣ ਲੱਗਾ। ਗੋਲੀਆਂ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਦੋਸ਼ੀ ਵੀ ਉਥੋਂ ਭੱਜ ਗਏ। ਹੋਟਲ ਸਟਾਫ ਨੇ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਰੰਤ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਜ਼ਖਮੀਆਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਣ ਲਈ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *