ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸੰਘਰਸ਼ ‘ਤੇ ਛਲਕਿਆ ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਦਾ ਦਰਦ, ਕਿਹਾ-‘ ਮੈਂ ਕੰਮ ਕਰ ਕੇ ਹੀ ਖੁਦ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਸੀ … ‘

actor reveals his struggle : ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰ ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਆਪਣੀ ਵੈਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਦਿ ਐਮਪਾਇਰ’ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸੁਰਖੀਆਂ ‘ਚ ਹੈ। ਇਸ ਵੈਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨੂੰ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਬਾਰੇ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਸਾਲ 1999 ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ ‘ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਕਭੀ’ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੂੰ ਉਹ ਮਾਨਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕੀ ਜਿਸਦੀ ਉਸਨੂੰ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦ ਸੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਛੋਟੇ -ਛੋਟੇ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਇਹ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੇ ਸਾਲ 2010 ਵਿੱਚ ਬ੍ਰੇਕ ਲਿਆ ਸੀ।ਉਸ ਨੇ ਹੁਣ ਇਹ ਬ੍ਰੇਕ ਲੈਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਬ੍ਰੇਕ ਇਸ ਲਈ ਲਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬ੍ਰੇਕ ਲੈ ਕੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਐਕਟਿੰਗ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲੈ ਲਿਆ ਅਤੇ ਐਕਟਿੰਗ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ। ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ, ’15 ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਐਕਟਿੰਗ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ।

actor reveals his struggle

ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਮੈਂ ਕਦੇ ਐਕਟਿੰਗ ਸਕੂਲ ਨਹੀਂ ਗਿਆ। ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਇੱਕ ਐਕਟਿੰਗ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਹ ਨਵੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਨ ਅਤੇ ਸਿੱਖਣ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਸੀ। 2013 ਤੋਂ, ਮੈਂ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਇਸਦਾ ਕੁਝ ਵੀ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਮੈਂ ਪਿੱਛੇ ਹਟ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸਹੀ ਮੌਕੇ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕੀਤੀ। 2017 ਵਿੱਚ, ਮਾਨਸਿਕ ਹੁੱਡ, ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਹੋਸਟੇਜ ਅਤੇ ਟੰਡਵ ਨੇ ਸਾਮਰਾਜ ਨੂੰ ਹਵਾ ਦਿੱਤੀ। ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਇੱਥੇ ਹੀ ਨਹੀਂ ਰੁਕਿਆ, ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਨਿਰਮਾਤਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੜਕਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਪਰ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਮੇਰੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਪਰ ਇਹ ਇੱਕ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ। ਹਾਂ, ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਮੇਂ ਸਨ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਮੈਂ ਬਹੁਤ ਲੰਘਿਆ ਪਰ ਜਿਮ, ਫਿਟਨੈਸ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰਹਿਣ ਨੇ ਮੇਰੀ ਬਹੁਤ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਮੈਂ ਛੋਟੀਆਂ -ਛੋਟੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਢੁਕਵਾਂ ਰੱਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਪਰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਕੁੱਝ ਵੀ ਅਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁੱਲ੍ਹੇਗੀ। ‘ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਡੀਨੋ ਮੋਰੀਆ ਨੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਕੁੜਤਾ ਮੈਲਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਰੇਹੜੀਵਾਲੇ ਨੂੰ ਕੁੱਟਣ ਵਾਲਾ ਸਰਪੰਚ ਆਇਆ ਕੈਮਰੇ ਅੱਗੇ, ਖੋਲ੍ਹੇ ਭੇਦ ਸੁਣ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਜਾਣਗੇ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *