ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਮੰਨਦੇ ਹਨ?

ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦਾ ਅਧਿਆਪਕ ਕੌਣ ਸੀ? ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨੂੰ ਕੌਣ ਅਤੇ ਕੀ ਸਿਖਾਉਂਦਾ? ਅਰਬਪਤੀ ਗੌਤਮ ਅਡਾਨੀ ਨੂੰ ਗਣਿਤ ਕਿਸ ਨੇ ਸਿਖਾਇਆ ਹੋਵੇਗਾ?

ਸੁਪਰਫਿਟ ਹੀਰੋ ਅਕਸ਼ੈ ਕੁਮਾਰ ਆਪਣੇ ਅਧਿਆਪਕ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਹੈ? ਉਸਦੇ ਅਧਿਆਪਕ ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਯਾਦ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਟੋਕੀਓ ਓਲੰਪਿਕਸ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦਾ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਜੈਵਲਿਨ? ਸੁਪਰਸਟਾਰ ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਖਾਨ ਨੂੰ ਬਾਦਸ਼ਾਹ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਅਧਿਆਪਕ ਦੀ ਕੀ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈ?

what kind of student PM

ਜੇ ਨਹੀਂ, ਤਾਂ ਅੱਜ ਅਧਿਆਪਕ ਦਿਵਸ ‘ਤੇ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਜਾਂ ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ 10 ਅਜਿਹੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਹਸਤੀਆਂ ਬਾਰੇ ਦਿਲਚਸਪ ਕਹਾਣੀਆਂ ਅਤੇ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੁਣਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਹਸਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ, ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ, ਉੱਦਮੀ ਗੌਤਮ ਅਡਾਨੀ, ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ, ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ, ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ, ਅਕਸ਼ੈ ਕੁਮਾਰ, ਅਜ਼ੀਮ ਪ੍ਰੇਮਜੀ, ਸੋਨੂੰ ਸੂਦ ਅਤੇ ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਖਾਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸਰਵਪੱਲੀ ਰਾਧਾਕ੍ਰਿਸ਼ਨਨ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ਨੂੰ ਅਧਿਆਪਕ ਦਿਵਸ ਵਜੋਂ ਮਨਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਮਹਾਨ ਸਿੱਖਿਆ ਸ਼ਾਸਤਰੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ, ਰਾਧਾਕ੍ਰਿਸ਼ਨਨ ਦਾ ਜਨਮ 5 ਸਤੰਬਰ 1888 ਨੂੰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੇ ਮਦਰਾਸ ਪ੍ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਦੇ ਚਿਤੂਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ।

what kind of student PM
what kind of student PM

ਹੀਰਾਬੇਨ ਮੂਲਚੰਦ, ਇੱਕ ਅਧਿਆਪਕ ਜਿਸਨੇ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਮੁੱਢਲੀ ਸਿੱਖਿਆ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਵਡਨਗਰ ਦੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਤੋਂ ਚਾਰ ਕਲਾਸ ਤੱਕ ਪੜ੍ਹਾਇਆ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ‘ਵਡਨਗਰ’ ਚ ਮੇਰਾ ਘਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਸਾਹਮਣੇ ਸੀ। ਅੱਜ ਮੋਦੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਹਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਜੇ ਵੀ ਸਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਉਹੀ ਰਿਸ਼ਤਾ ਹੈ। ਹੀਰਾਬੇਨ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਣ ਹੈ ਕਿ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ, ਜੋ ਮੇਰੀ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਨ, ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਹਨ। ਹੀਰਾਬੇਨ ਮੋਦੀ ਦੇ ਬਚਪਨ ਦਾ ਇੱਕ ਕਿੱਸਾ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਮੋਦੀ ਹਰ ਸ਼ਾਮ ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਆਰਤੀ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ -ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਮੱਥਾ ਟੇਕਦੇ ਸਨ। ਮੁੱਢਲੀ ਸਿੱਖਿਆ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਹੀ ਬੀਐਮ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲਿਆ। ਵਡਨਗਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਅਧਿਆਪਕ ਪ੍ਰਹਿਲਾਦ ਭਾਈ ਪਟੇਲ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੀਐਨ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਨੌਵੀਂ ਤੋਂ ਗਿਆਰਵੀਂ ਯਾਨੀ ਤਕਰੀਬਨ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਇਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਉਹ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ‘ਮੋਦੀ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤ ਅਤੇ ਗੁਜਰਾਤੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਤਸੁਕ ਸਨ।

what kind of student PM
what kind of student PM

ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਦੂਜੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤ ਅਤੇ ਗੁਜਰਾਤੀ ਭਾਸ਼ਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਪੁੱਛਦਾ ਸੀ। ਪ੍ਰਹਿਲਾਦ ਭਾਈ ਅੱਗੇ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹਰ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਦੋ ਭਾਗ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹੁੰਦੇ ਸਨ – ਇੱਕ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਰੰਜਨਾ ਪਾਰਿਖ, ਜੋ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬੰਬੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਸ਼ਹੂਰ ਵਕੀਲ ਹੈ. ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਇੱਕ ਨਾਟਕ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦਿਆਂ ਪ੍ਰਹਿਲਾਦ ਭਾਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਮੈਨੂੰ ਅੱਜ ਵੀ ਯਾਦ ਹੈ ਕਿ ਨਰਿੰਦਰ ਭਾਈ ਨੇ ਇੱਕ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਜੋਗੀਦਾਸ ਖੁੰਮਣ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਣ ਲਈ ਜ਼ੋਰ ਪਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜੋਗੀਦਾਸ ਖੁਮਾਨ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਸੀ। ਇਸ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ, ਮੋਦੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਤਲਵਾਰ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ, ਜਿਸਦੀ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Moosewala ਅਤੇ Karan Aujla ਦੇ ਸਾਂਝੇ ਪਸੰਦੀਦਾ Singer Labh Heera ਨੂੰ ਸੁਣੋ ਦਾਰੂ ਨੇ ਕਿਵੇਂ ਕਰਵਾਈ ਚੜ੍ਹਾਈ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *