ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਡੇਢ ਕਿੱਲੋਂ ਹੈਰੋਇਨ ਤੇ ਪੌਣੇ 8 ਲੱਖ ਨਕਦੀ ਨਾਲ 5 ਸਮੱਗਲਰ ਕਾਬੂ, ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਟਾਇਲਟ ‘ਚ ਫਲੱਸ਼ ਕੀਤਾ ਨਸ਼ਾ

ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਅੱਯਾਸ਼ੀ ਲਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਲ ਮੰਡੀ ਦੇ ਫਲੈਟ ‘ਤੇ ਛਾਪਾ ਮਾਰ ਕੇ 5 ਤਸਕਰਾਂ ਨੂੰ 1.500 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈਰੋਇਨ, 7.88 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਡਰੱਗ ਮਨੀ, ਆਈ -20 ਕਾਰ, ਦੋ ਪਿਸਤੌਲ ਅਤੇ 13 ਰਾਊਂਡ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕੰਡੇ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਗਿਣਨ ਵਾਲੀ ਮਸ਼ੀਨ ਸਮੇਤ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤਸਕਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 4 ਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ 19 ਤੋਂ 26 ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਨਿਵਾਲੀ ਲੋਹਾਰਕਾ ਕਲਾਂ 17 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।

5 kg of heroin seized

ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਵਿਕਰਮ ਜੀਤ ਦੁੱਗਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ 112 ਹੈਲਪਲਾਈਨ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਪੰਜ ਨੌਜਵਾਨ ਮਾਲ ਮੰਡੀ ਦੇ ਫਲੈਟ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ੇ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜ ਦੋਸ਼ੀਆਂ, 22 ਸਾਲਾ ਹਰਭੇਜ ਵਾਸੀ ਕੰਬੋਹ, ਅਜਨਾਲਾ ਦੇ ਬੱਲਦਵਾਲ ਨਿਵਾਸੀ ਸੁਨੀਲ ਉਮਰ 21 ਸਾਲ, ਕੰਬੋਹ ਨਿਵਾਸੀ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਉਮਰ 26 ਸਾਲ, ਮਜੀਠਾ ਨਿਵਾਸੀ ਜੁਗਲ ਕਿਸ਼ੋਰ ਉਮਰ 30 ਸਾਲ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ 19 ਸਾਲ ਕੰਬੋਹ ਨਿਵਾਸੀ ਵਿਸ਼ਾਲ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਕੋਲੋਂ 1500 ਕਿਲੋ ਹੈਰੋਇਨ, 7.88 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਡਰੱਗ ਮਨੀ, ਆਈ -20 ਕਾਰ, ਦੋ ਪਿਸਤੌਲ ਅਤੇ 13 ਰਾਊਂਡ, ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕੰਡੇ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਗਿਣਨ ਵਾਲੀ ਮਸ਼ੀਨ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਹੈ।

ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਵੀ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਹੈਰੋਇਨ ਫਲੈਟ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਹੈਰੋਇਨ ਨੂੰ ਟਾਇਲੈਟ ਵਿੱਚ ਫਲੱਸ਼ ਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਤਸਕਰ ਇੰਨੇ ਚਲਾਕ ਸਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਫ਼ੋਨ ਤੋੜਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਮੋਬਾਈਲ ਖੋਹ ਲਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹੱਥ ਲੱਗੀ ਹੈ।

5 kg of heroin seized
5 kg of heroin seized

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਅਹਿਮ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੁਲਜ਼ਮ ਤਰਨਤਾਰਨ ਤੋਂ ਹੈਰੋਇਨ ਲਿਆਉਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਇਥੇ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰਾਂ ਨੂੰ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਦੋਸ਼ੀ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਤਸਕਰਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ। ਖਿਲਚੀਆਂ ਵਾਸੀ ਨਰਿੰਦਰ ਨਿੰਦੀ ਅਤੇ ਮੋਰਿੰਡਾ ਇਸ ਵੇਲੇ ਫਰੀਦਕੋਟ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜੰਡਿਆਲਾ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸੰਗੀਤਕਾਰ ਰਜਿੰਦਰ ਗੰਜਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹਨ। ਇਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਖੇਪ ਕਿੱਥੋਂ ਲੈਣੀ ਹੈ, ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਸਨ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਰਾਜਪੁਰਾ ‘ਚ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ : ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਧਮਾਕੇ ਨਾਲ ਉੱਡੀ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ, ਇੱਕ ਬੱਚੀ ਦੀ ਮੌਤ, 3 ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਝੁਲਸੇ

ਵਿਸ਼ਾਲ, ਇਸ ਗਿਰੋਹ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟਾ, ਸਿਰਫ 19 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਹੈ। ਪਰ 2019 ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਿਰਫ 17 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਸੀ, ਉਹ ਛਾਉਣੀ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਫਿਰ ਫੜੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ, ਉਸਨੇ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸੁੱਖਾਂ ਲਈ ਇਸ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਹਰਭੇਜ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਜਾਵੇਦ, 22, ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚਾਰ ਮਾਮਲੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਐਨਡੀਪੀਐਸ ਐਕਟ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ 26 ਸਾਲਾ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚੋਰੀ ਅਤੇ ਐਨਡੀਪੀਐਸ ਐਕਟ ਦੇ 8 ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਹਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *