ਲੋਕ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਤਲਾਕ ਲੈਣ ਪਹੁੰਚੇ ਜੋੜੇ ਦਾ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਮੁੜ ਜਾਗਿਆ ਪਿਆਰ- ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਇਕੱਠੇ ਪਰਤੇ ਵਾਪਸ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ : ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਤਲਾਕ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਪਹੁੰਚੇ ਪਤੀ -ਪਤਨੀ ਲੋਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਤੋਂ ਇੱਕ-ਦੂਜੇ ਦੇ ਸਾਥੀ ਬਣ ਗਏ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤਲਾਕ ਦੇ ਫ਼ਰਮਾਨ ਸੁਣਨ ਅਦਾਲਤ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ। ਪਰ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਦੁਬਾਰਾ ਇੱਕ-ਦੂਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਦਾ ਮਨ ਬਣਾ ਲਿਆ। ਦੋਵੇਂ ਜੱਜ ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੈਸ਼ਨ ਜੱਜ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਰੰਧਾਵਾ ਨੇ ਵੀ ਜੋੜੇ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ।

Couple refused to get

ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚੇ ਪੁਤਲੀਘਰ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਅਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਸੰਦੀਪ ਕੌਰ ਨੂੰ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣੀ ਤਾਂ ਦੋਵੇਂ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਕਮਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ। ਸੈਸ਼ਨ ਜੱਜ ਅਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸੇਵਾ ਅਥਾਰਟੀ ਦੀ ਚੇਅਰਮੈਨ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਰੰਧਾਵਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੱਜ ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ, ਪੀਐਲਵੀ ਡੀਵੀ ਗੁਪਤਾ ਅਤੇ ਐਡਵੋਕੇਟ ਮੋਨਿਕਾ ਸੋਨੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਬੇਟਾ ਅਤੇ ਬੇਟੀ ਸੀ। ਜਿਉਂ ਹੀ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਂਝੇ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ, ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਇੱਕ-ਦੂਜੇ ਵੱਲ ਵੇਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਤਲਾਕ ਨਾ ਲੈਣ ਅਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਇੱਕ-ਦੂਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਜੇਲ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਹੁਣ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਣਗੀਆਂ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਹਰਕਤਾਂ, ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁੱਕਿਆ ਵੱਡਾ ਕਦਮ

ਅਮਨਦੀਪ ਅਤੇ ਸੰਦੀਪ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਨਵੰਬਰ 2010 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਛੋਟੀਆਂ -ਛੋਟੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਝਗੜਾ ਇੰਨਾ ਵਧ ਗਿਆ ਕਿ ਦੋਹਾਂ ਨੇ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ-ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਵੱਖ ਰਹਿਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਲਿਆ। ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਤਲਾਕ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਵੀ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ। ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ ਤਰੀਕਾਂ ਮਿਲਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ, ਜੋ ਸੰਦੀਪ ਕੌਰ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ, ਵੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣਾ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਾਰੀਖਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ. ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਮਿਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ਦੀਆਂ ਤਰੀਕਾਂ ਵੀ ਘਟਦੀਆਂ ਰਹੀਆਂ। ਆਖਿਰ ਮਾਮਲਾ ਲੋਕ ਅਦਾਲਤ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਦੋਵੇਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਪਹੁੰਚੇ। ਜਦੋਂ ਬੈਂਚ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਾਇ ਪੁੱਛੀ ਤਾਂ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *