ਹਿੰਦੂ ਬੈਂਕ ਬਾਰੇ ਆਰਬੀਆਈ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਅੱਜ, 80 ਹਜ਼ਾਰ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਦੀਆਂ ਟਿਕੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ ਨਜ਼ਰਾਂ

ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾਉਣ ‘ਤੇ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ’ ਤੇ ਹਿੰਦੂ ਸਹਿਕਾਰੀ ਬੈਂਕ ਪਠਾਨਕੋਟ ‘ਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਦੇਵੇਗਾ।

ਜੇ ਆਰਬੀਆਈ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਰਿਕਵਰੀ ਨੂੰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਹਟਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਲਈ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾਉਣ ਦਾ ਰਸਤਾ ਸਾਫ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਬੈਂਕ ਦੇ 80 ਹਜ਼ਾਰ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰਾਂ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਟਿਕੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਜੂਨ ਤੱਕ ਚਲਾਈ ਗਈ ਓਟੀਐਸ (ਵਨ ਟਾਈਮ ਸੈਟਲਮੈਂਟ) ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਬੈਂਕ ਨੇ 21.23 ਕਰੋੜ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ, ਕੁੱਲ 72.37 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੈਂਕ ਨੇ 9 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਬੈਂਚ ਮਾਰਕ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ, ਜਿਸਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਬੈਂਕ ਨੇ ਆਰਬੀਆਈ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਸੀ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇ ਸਕੇ।

80000 account holders

ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ 24 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨੋਟਿਸ ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ਬੀਮਾ ਅਤੇ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਗਾਰੰਟੀ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ (ਡੀਆਈਸੀਜੀਸੀ) ਵਿੱਚ ਧਾਰਾ 18 ਏ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ, ਬੈਂਕ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ, ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ, ਸੰਯਮ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਜਮ੍ਹਾਂਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਕਲੇਮ ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਭਰਨ ਅਤੇ 30 ਸਤੰਬਰ ਤੱਕ ਸਬੰਧਤ ਬ੍ਰਾਂਚਾਂ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਆਰਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ 24 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਬੈਂਕ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਜਮ੍ਹਾਂਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਕਲੇਮ ਫਾਰਮ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਹੁਣ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਸੌਦਾਗਰ ਗੁਰਦੀਪ ਰਾਣੋ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈ ਗਾਇਕ ਰਣਜੀਤ ਬਾਵਾ ਦੀ ਤਸਵੀਰ,ਨਸ਼ਾ ਵੇਚਣ ਦੇ ਲੱਗ ਰਹੇ…

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *