ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਡੀਸੀ ਦਫਤਰਾਂ ਮੂਹਰੇ ਧਰਨਾ ਜਾਰੀ- ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਕਰਨਗੇ ਉਡੀਕ ਨਹੀਂ ਧਰਨਾ ਪਹੁੰਚੇਗਾ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ

ਤਿੰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਡੀਸੀ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਧਰਨਾ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਵੀ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਦਰਜਨ ਦੇ ਕਰੀਬ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਰਾਤ ਭਰ ਡੀਸੀ ਦਫਤਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਰੁਕੀ ਰਹੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 1 ਤੋਂ 2 ਵਜੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਮਹਿਲਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਇੱਥੇ ਦੁਬਾਰਾ ਇਕੱਠਾ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।

Farmers continue dharna

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਵੀ ਡੀਸੀ ਦਫਤਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ਸੰਦੇਸ਼ ਨਾ ਆਇਆ ਤਾਂ ਇਹ ਧਰਨਾ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇਗਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਗੱਡੀਆਂ ਦਾ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਜਾਮ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਰਾਜ ਦੇ 12 ਡੀਸੀ ਦਫਤਰਾਂ ਦੇ ਬਾਹਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵਿਰੋਧ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਧਰਨੇ ਵਿੱਚ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵੀ ਗੁੱਸਾ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਹਾੜੇ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏ ਇਸ ਧਰਨੇ ਵਿੱਚ 1000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨ ਬੀਬੀਆਂ ਪਹੁੰਚੀਆਂ ਸਨ।

Farmers continue dharna
Farmers continue dharna

ਕਿਸਾਨ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਇਹ ਧਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਗੇ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਆਖਰੀ ਬੁਲਾਰਾ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ 4 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਰੱਖੇਗਾ। ਫਿਲਹਾਲ ਇਹ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਭਲਕੇ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਰੇਲਵੇ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਮੁਕੰਮਲ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸੰਯੁਕਤ ਮੋਰਚੇ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਆਵੇਗਾ, ਕਿਸਾਨ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ।

ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ : ਤਰਨਤਾਰਨ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਝਗੜੇ ‘ਚ ਚੱਲੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ, ਸਕੇ ਚਾਚੇ-ਭਤੀਜੇ ਦੀ ਮੌਤ

ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰੇਲਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਜਗ੍ਹਾ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਇਹੀ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੀ ਸਵੇਰ, ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਮਿਲੇਗਾ, ਕਿਸਾਨ ਉਸੇ ਜਗ੍ਹਾ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣਗੇ। ਦੇਖੀਏ ਤਾਂ ਦੇਵੀ ਦਾਸਪੁਰਾ ਗੇਟ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਢੁਕਵੀਂ ਜਗ੍ਹਾ ਰਹੇਗੀ। ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਵੱਲਾ ਅਤੇ ਬਿਆਸ ਨੂੰ ਵੀ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਕਿਸਾਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਬੈਠ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *