ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ Google? ਕਿੱਥੋਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਹਰ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਦਾ ਸਹੀ ਉੱਤਰ, ਜਾਣੋ ਇਸਦੇ ਪਿੱਛੇ ਛੁਪਿਆ ਰਾਜ

Google ਅੱਜ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਇਕ ਅਹਿਮ ਹਿੱਸਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੁਝ ਵੀ ਸਰਚ ਕਰਨਾ ਹੈ ਤਾਂ ਗੂਗਲ ਤੁਹਾਡੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਬੋਲ ਕੇ, ਟਾਈਪ ਕਰਕੇ ਗੂਗਲ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਭਾਸ਼ਾ ਨਾਲ ਕੁਝ ਵੀ ਸਰਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਗੂਗਲ ਕੁਝ ਸਕਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਹਰ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਦਾ ਉੱਤਰ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਗੂਗਲ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ? ਆਖ਼ਰਕਾਰ, ਗੂਗਲ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਹਰ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਦਾ ਉੱਤਰ ਕਿੱਥੋਂ ਮਿਲਦਾ ਹੈ? ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਇਹ ਉੱਠਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਗੂਗਲ ਤੁਹਾਡੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਦਾ ਉੱਤਰ ਖੁਦ ਦਿੰਦਾ ਹੈ? ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵੀ ਇਹਨਾਂ ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਉੱਤਰ ਨਹੀਂ ਹਨ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੂਗਲ ਦੇ ਵਰਕਿੰਗ ਪ੍ਰੋਸੈਸ ਯਾਨੀ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ।

How does Google work

ਗੂਗਲ ਸਰਚ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸਟੈਪ Crawling ਹੈ। Google ਲਗਾਤਾਰ ਪੇਜਾਂ ਨੂੰ ਕ੍ਰੌਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਗੂਗਲ ਆਪਣੇ ਇੰਡੈਕਸ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਪੰਨਿਆਂ ਨੂੰ ਜੋੜਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ Crawling ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ Web Crawlers ਦੇ ਗੂਗਲ ਬੋਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਵਾਲ ਉੱਠਦਾ ਹੈ ਕਿ Google bot ਕੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ Web Crawlers ਸੌਫਟਵੇਅਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ Crawlers ਵੈਬ ਪੇਜਾਂ ਨੂੰ ਲੱਭਦੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵੈਬ ਪੇਜਾਂ ਨੂੰ ਲੱਭ ਕੇ, Crawlers ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਲਿੰਕਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹ Crawlers ਲਿੰਕ ਤੋਂ ਲਿੰਕ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਡੇਟਾ ਇਕੱਤਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਗੂਗਲ ਦੇ ਸਰਵਰਾਂ ਤੇ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੁਆਰਾ, ਨਵੀਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਗੂਗਲ ਇੰਡੈਕਸ ਤੇ ਸਟੋਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

How does Google work
How does Google work

ਜਦੋਂ Crawlers ਨੂੰ ਵੈਬਪੇਜ ਮਿਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਗੂਗਲ ਉਸ ਪੇਜ਼ ਦਾ ਕੰਟੈਂਟ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪੇਜ਼ ਦੇ ਕੰਟੈਂਟ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਚਿੱਤਰ ਅਤੇ ਵਿਡੀਓਜ਼ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਗੂਗਲ ਦੇਖਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪੰਨਾ ਜੋ ਕ੍ਰੌਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਗੂਗਲ ਸਹੀ URLs, Keywords ਅਤੇ ਕੰਟੈਂਟ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗੂਗਲ ਸਰਚ ਇੰਡੈਕਸ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਗੂਗਲ ਕਾਪੀ-ਪੇਸਟ ਕੰਟੈਂਟ ਨੂੰ ਵੀ ਹਟਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਗੂਗਲ ਇੰਡੈਕਸ ਵਿੱਚ ਸਟੋਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਡੇਟਾਬੇਸ ਬਣਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Sabudana Nashta Recipe | ਨਰਾਤਿਆਂ ਦੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਰੈਸਿਪੀ | Navratre Special recipe | Easy Nashta Recipe

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *